Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb wireless ยี่ห้อไหนรับส่งสัญญาณเสถียรดีบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ D-link อยุ่ครับ

Comment

Edimax EW-7318USG Wireless-G USB Network Adapter + High Gain 4 dBi Antenna (+30%)

Linksys WUSB54G Wireless-G USB 2.0 Network Adapter

ราคา วันนี้ ที่ พันธ์ทิพย์
      - Edimax EW-7318USG 1,050 บาท
      - Linksys WUSB54G 950 บาท

Comment

ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย
        คือจำเป็นต้องเอาไปใช้กับ pc จำนวน หลายตัวอยู่น่ะครับ แถมห้องคอมมันก็ดันไกลจากจุดที่ตั้ง modem อีก ประมาณคนละอาคารเลย แล้วอยากจะได้ตัว usb wireless ไปใช้เพราะไม่ต้องลากสายให้วุ่นวาย
        ที่เชียงใหม่ลองไปเดินดูที่พันทิพย์แล้วมีแต่ tp link ส่วนที่ itcity ก็มีแต่ dlink กับ belkin

สงสัยคงได้ใช้ D-link แทนซะละครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ อาจจะได้ยี่ห้ออื่นถ้ามีงบพอ = ="

Comment

อืม เยอะจัด ต้องลองซื้อมาลองให้หมดเลยมั้งท่าน

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
            ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย
            คือจำเป็นต้องเอาไปใช้กับ pc จำนวน หลายตัวอยู่น่ะครับ แถมห้องคอมมันก็ดันไกลจากจุดที่ตั้ง modem อีก ประมาณคนละอาคารเลย แล้วอยากจะได้ตัว usb wireless ไปใช้เพราะไม่ต้องลากสายให้วุ่นวาย
            ที่เชียงใหม่ลองไปเดินดูที่พันทิพย์แล้วมีแต่ tp link ส่วนที่ itcity ก็มีแต่ dlink กับ belkin

สงสัยคงได้ใช้ D-link แทนซะละครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ อาจจะได้ยี่ห้ออื่นถ้ามีงบพอ = ="
            ระวังจะเสีย 2 ต่อนะครับ เกี่ยวกับยี่ห้อ-ชิบไวเลส และใช้งานหลายเครื่อง

Comment

ไม่ลองดู linksys ละครับเพราะว่าผมก็ใช้อยู่มันโอเคดีครับ

Comment

ใช้เราเตอร์ของอะไรละครับ ถ้าเป็นบางรุ่นมันจะ wds กันได้(เช่น linksys สัญญานแรงดี)โดยใช้ ไวเลสเราเตอร์ หรือ แอกเซสพอยน์อีกตัวมาทำ wds แล้วต่อสายแลนจากเครื่องเข้าเร้าเตอร์ตัวที่ต่อใหม่ได้เลย ลงทุนแค่เราเตอร์กับสายแลน

Comment

ใช้เราเตอร์ของ belkin ครับ wireless a/b/g/n แล้วใช้ access point ของ belkin กระจายสัญญาณเพิ่มอีกทีในระยะที่ไม่ถึงครับ

ตอนแรกก็กะจะเอาตัว access point มาต่อกับ hub แล้วกระจายผ่านสายแลน แต่ทางผู้ใหญ่บอกให้เอาเป็นแบบ usb จะได้เอาไปใช้งานได้หลายๆ ที่ ก็ต้องตามใจเขาล่ะครับ

ตอนนี้ก็ดูๆ ของ D-link กับ belkin อยู่เพราะอยู่ในงบที่รับได้ แต่ก็ดูยี่ห้ออื่นที่ดีพอในงบไม่เกิน 800/ตัว ครับ
                  ไม่รู้ว่าของ belkin สัญญาณจะเสถียรแค่ไหน เพราะไม่เคยลองใช้ตัว usb wireless เลย ใช้แต่ตัวกระจายสัญญาณครับ

Comment

แบบ usb แนะนำ D-Link หรือ Asus ตัวสีดำ ๆ เวริคดี ครับ สัญญาณ เป็นสีฟ้า เท่ๆ

Comment

Working...
                    X