Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้ net cat ดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้ net cat ดีมั้ยครับ

อยากถามว่าเน๊ตของ cat ดีมั้ยครับ ว่าจะติดอยู่ มีปํญหารึป่าวเน๊ตค่ายนี้

ความคิดเห็นส่วนตัวนั้น

แนะนำให้ติด CAT ถ้าสายมาถึง

เพราะหากเกิดปัญหา สามารถโทรเข้า ห้องช่าง ในจังหวัดตัวเองได้เลย

ดีกว่าโทรไป Call center

Comment

ฮ่าๆ

ใช้ G. ที่ร้านมีปัญหาก็บ่อยนะ แต่ก็เร็วดีๆ

มีปัญหาทีไรติดต่อช่างได้ครับ ไม่มีไม่รับสายครับ

Comment

อยากใช้บ้างจัง แต่สายดันมาไม่ถึง

Comment

เห็นคนรู้จักผมเขาบอกมันดีจริงนะ Speed สูงสุดได้ถึง 6 M (ไม่รู้จริงเปล่า)

Comment

ว่าจะติดแบบ 4 m แต่ยังไม่รู้ว่าสายถึงอะป่าว เหอะๆ

Comment

สนในอยู่แต่ว่าโนดของ Cat มาไม่ถึง ชอบตรงอัพ 1mb เนี่ยแหละ 4/1mb เดือนนึงพันนิดๆเอง

Comment

เท่าที่ผมให้บริการโคโล ลูกค้าใช้เน็ต cat หลายๆคน มีปัญหาบ่อยมากเลยอ่ะครับ ปิงเข้าเครื่องเป็นพันเลย ผมใช้ ทรู บ้านที่ต่างจังหวัด ใช้ TT&T ปิง 30 ก่า

Comment

ผมว่าหาข้อมูลว่า ใครไกล้สุด ดีกว่าครับ แต่ถ้าพอๆกัน ก็เลือกดูว่าอันไหนดีที่สุด ค่ายไหนให้สปีดสูงกว่ากัน

ถ้าท่านอยู่ ตจว.นะครับ ท่านจะมีตัวเลือก 2 ค่าย คือ CAT และ TT&T(อีก1ค่ายคือใคร รู้ๆกันอยู่ ตัดทิ้งไป)
                  การติดตั้งCAT แนะนำติดบนสายCATเอง จะเป็นสายADSLเดี่ยวๆลากมาบ้านเลย อีกแบบก็G.SHDSL รู้สึกแบบหลังจะดีกว่า
                  ส่วนTT&Tนั้น การติดตั้ง ใน ตจว.จะต้องติดพร้อมเบอร์ด้วยครับ แต่ก็ไม่แพงนะ ตอนนี้โปรมันน่าจะไม่ถึงพัน เน็ตพร้อมเบอร์ ต้องถาม0แถวบ้านท่านเอานะ แต่ถ้าอยุ่ในกทม.สายTT&Tจะเป็นADSLอย่างเดียว แบบCATครับ

Comment

Working...
                  X