overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: ได้ digital Music Sx ฒาแล้วเสียงดีมาก

OverclockZone Member

Default ได้ digital Music Sx ฒาแล้วเสียงดีมาก

ไม่รู้ว่ารูสึกไปเองอะเปล่าแต่เท่าที่รู้ดีกว่ามาก......ขอคุณทุกท่านทีตอบและท่านเรือรบด้วยเป็นพิเศษ

ว้นนี้ไปเดินที1000ทิพมา ได้sxมา3920ลดไป70บาททีร้านhwh ชันเดียวกับทีกินข้าวอยู่ตรงทางลงของชั้นบนแต่ต่อนแรกก็ตัดสินใจไม่ได้กับ xonar d2 อยู่ 4900 ลังเลตังนาน มีพี่นามปากกาว่า "แว่น" อยู่ที่ hwh เขาให้คำปรึกศาดีมาก และไม่cheerของร้านเขา แกะของให้ดูแถมบอกข้อเสียให้ด้วย.......แต่พี่เขาก็บอกว่าxonarมันครบและก็แค่980บาทมากกว่า เฃาไม่cheerแต่ดูความต้องการของลูกค้า.....ผมจึงขึ้นไปชั้น4 นะ ร้านแห่งนึงที่มีd2 มีอยู่ร้านเดียว

คนขายพูดไม่ค่อยจะดี ผม ถามว่า เท่าไหล "4900" ลดได้ไหม "นี่ราคาเงินสดแล้ว" ไม่สักหน่อยหรอพี่ "พิเศษแล้ว" ตอบแบบค้อนๆ ตอนนัน จะ ซื้อxonarอยู่ละหลังตัดสินใจมาอยู่2ชม......ก็แค่อยากจะต่อ ถ้าลดให้ซัก50ก็จะซื้อละหรือบอกดีๆว่าไม่ได้คะพี่อะไรทำนองนันก็จะซื้ออยู่ดีอาจะตัดสินใจนานอีกสักแปปนึง........นี่ผมถามแค่ครังแรกนะเนีย2ชมที่แล้วอยู่ทีhwhตัวสินใจอยู่ ....นี่ขนาดผมเป็นลูกค้ามาซื้อนะเนียไม่ได้มาclaim เอาตังมาให้นะ ยังเป็นแบบนี้ ผมเลยชุน.......ลงไปซื้อsxจากพี่แว่น.......

พี่เขายังบอก แล้ว บอก อีก ว่าแน่ใจหรอ จะเอาจริงหรอ แบบ ว่าไม่อยากให้ผมซื้อของด้วยอารม
    แต่ผมตัดสินใจแล้ว.......ผมจึงบอกพี่เขาไปว่าxonarอาจจะดีกว่าsx ทำให้ลังเลแต่คนขาย ของxonar มันแย่สู้sxไม่ได้ ซื้อsxแล้วสบายใจแถมดีจริงด้วย จะไปง้อคนขายมันทำไม ซื้อแล้วไม่สบายใจไม่ซื้อดีกว่า
    Last edited by zenkai; 7 Sep 2008 at 12:56:14.

OverclockZone Member tar's Avatar

ดีครับ พูดไม่ดีกะลูกค้าอย่าไปซื้อมัน ร้านอื่นมีเยอะแยะ
    ไม่ต้องไปง้อมันหรอกครับ ร้านแบบนี้เดี๋ยวก็เจ๊งเชื่อเหอะครับ

OverclockZone Member ZeeDZAAZ's Avatar
    @แพร่ 0867320848

จัดไป อิอิ ต่อไม่ลด ก็ไม้ต้องซื้อ ลดนิดลดหน่อยไม่ได้ กลัวได้ %น้อย 5 5 5 ดีไม่ต้องได้% เพราะขายไม่ออก

จะเอาตังไปให้แท้ๆๆ

OverclockZone Member HolyShit's Avatar

Customers are GOD

OverclockZone Member CK's Avatar

ร้านที่ท่านว่าอยู่ติดกะ busitek เปล่า เหอะๆ ข้าพเจ้าเคยไปซื้อเค้าก็พูดแนวนั้นแหละ พิเศษแล้ว ไม่ได้แล้ว
    ถ้าไม่ติดว่ามันมีขายอยู่ร้านเดียวละก็นะ ....

Quote Originally Posted by CK View Post
    ร้านที่ท่านว่าอยู่ติดกะ busitek เปล่า เหอะๆ ข้าพเจ้าเคยไปซื้อเค้าก็พูดแนวนั้นแหละ พิเศษแล้ว ไม่ได้แล้ว
    ถ้าไม่ติดว่ามันมีขายอยู่ร้านเดียวละก็นะ ....
    ท่านckกล่าวถูกแล้วร้านนันแหละ

OverclockZone Member mballx's Avatar

มารีวิวพ์ด้วยเด้อ เล็งอยู่ตัว sx

OverclockZone Member vacation's Avatar

Quote Originally Posted by mballx View Post
    มารีวิวพ์ด้วยเด้อ เล็งอยู่ตัว sx
    ไม่ต้องรีวิวแล้วครับ ตัวนี้เมพขิงๆ ผมฟังมาแล้ว

OverclockZone Member lnwhunsa's Avatar
    รังสิต-สายไหม-สะพานใหม่

ยินดีต้อนรับครับ สาวก SX

Quote Originally Posted by CK View Post
    ร้านนนั้น แต่ก่อนผมซื้อบ่อยเหมือนกันนะ
    เวลาซื้อ ต้องไปซื้อกับเจ้าของกับเจ้เจ้าของร้าน อย่าไปคุยกับลูกจ้างมัน
    ลูกจ้างมันไม่ได้เรื่องคับ พูดจากวน ตอบคำถามก็มั่ว

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by portega View Post
    ร้านนนั้น แต่ก่อนผมซื้อบ่อยเหมือนกันนะ
    เวลาซื้อ ต้องไปซื้อกับเจ้าของกับเจ้เจ้าของร้าน อย่าไปคุยกับลูกจ้างมัน
    ลูกจ้างมันไม่ได้เรื่องคับ พูดจากวน ตอบคำถามก็มั่ว
    รับทราบ (จะได้ซื้อ xonar DX มั้งคราวนี้)
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member asus_mainboard's Avatar

ช่วยๆกัน"ดัน" อึ้บ..อึ้บ.. ^^"

(ผมใฝ่แต่ฝักบัวครับ ขันน้ำผมไม่ฝักใฝ่ครับท่าน เอิ๊กๆ)

2008 อันธพาลครองเมือง !!!

OverclockZone Member NรกZa55's Avatar

Quote Originally Posted by portega View Post
    ผมก็เป็นคนนึงที่ไปซื้อของในร้านนั้น

ชื่อร้านว่า "คอมพิวเตอร์ แอนด์ มอร์" ข้าง Busitek

ลูกจ้างพูดกวนติง แบบไม่ง้อลูกค้าเลยครับ

โห ก็คนจะซื้อของราคาครึ่งหมื่น มันต้องมันตัดสินใจกันบ้าง

เมื่อเทียบกับราคาสินค้าตัวอื่น

แม่ง เสือกชักสีหน้าใส่ โคตรเซงครับ (กูเอาเงินมาให้***นะเนี่ย)..

OverclockZone Member NรกZa55's Avatar

ร้านไหนบริการดี รู้สึกดี ช่วยบอกต่อ

ร้านไหน ห่วย ไม่ต้องไปซื้อมันครับ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ฮาดแวร์เฮ้า พนักงานดีๆ มีครับ

ได้มาแล้วลองเบิร์นไปก่อนครับ เท่าที่ผมฟังมาเสียงมันจะลงตัวหลังจาก 200ชม.ไปแล้วอ่ะ

เสียบครั้งแรก ดีกว่าออนบอร์ดนิดหน่อย เสียงอิ่มกว่าออนบอดนิดๆ รายระเอียดดีกว่าหน่อยๆ รู้สึกเฉยๆกับเสียงที่ได้ยิน และก็ฟังนานไม่ได้ ล้าหูมาก

20ชม.ผ่านไป รายระเอียดเสียงเริ่มมา แต่แสบหูมาก มันออกบางๆ คมๆบาดหูสุดๆไปเลย

40ชม.ผ่านไป เบสเริ่มมา

50ชม.ผ่านไป เบสเริ่มบวม เฮ้ยย.. แถมเสียงยังฟังแล้วแสบหูเหมือนเดิมอีก ฟังไม่ได้เลยช่วงนี้ เซงมาก ขนาดเมายังฟังเพลงไม่เพราะคิดดู

70ชม.ผ่านไป เบสไม่บวมแล้ว แหล่ม

80ชม.ผ่านไป เสียงไม่จัด ไม่บาดหูแล้ว

ครบ 100ชม. เท่าที่ฟังก็โอเคเลย

หลังจาก 200 ชม. สากเสี้ยนจะหายไป เสียงดีขึ้นอีกอย่างละ 1% 1% ไม่มากก็จริง แต่ 1% ของทุกๆเสียง พอนับรวมกันมันจะน่าฟังขึ้นอีก 3 เท่าได้

OverclockZone Member leahlover's Avatar

สรุปคือ เสียงดีขึ้น 300 % ใช่ไหมครับ ผมอ่านแล้วยังงง

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

มันไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ผมไม่ได้อยู่วงการเครื่องเสียงผมก็พูดไม่ถูกไม่รู้ว่าเค้าอธิบายยังไง เลยขอพูดตามความรู้สึกน่ะครับ ว่าหลังจากเบิร์นเกิน 200 ชม. ผมชอบมันขึ้นอีก 3 เท่าครับ เสียงจริงๆแล้วทั้งๆที่มันก็ต่างจากเดิมไม่มากนัก แต่จะทำให้รู้สึกว่าอะไรที่มันเคยขาดๆเกินๆนั้นมันลงตัวครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ขอบคุณครับ

ส่ววนของผมนี้ ไม่รู้เบิร์อะไรมายังไง บ้าง แล้วเพราะไม่ได้ซื้อมือหนึ่งมา

ซื้อมาใช้ ก็รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงพอ สมควร เพราะผมไม่เคยคิดใช้เลยตอนแรก กะ sound card พอมาถึงตอนนี้ ไม่อยากกลับไปใช้เหมือนเดิมแล้วครับ มันรู้สึกขาดๆยังไงไม่รู้เหมือนกัน

รอ ท่าน numz มา comment คริ คริ มาแน่ๆ รับรอง

Quote Originally Posted by tar View Post
    ดีครับ พูดไม่ดีกะลูกค้าอย่าไปซื้อมัน ร้านอื่นมีเยอะแยะ
    ไม่ต้องไปง้อมันหรอกครับ ร้านแบบนี้เดี๋ยวก็เจ๊งเชื่อเหอะครับ
    จัดสักอันซิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks