Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ใช้มือถือต่อ internet ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ใช้มือถือต่อ internet ครับ

ท่านทั้งหลายมีใครใช้มือถือต่อ internet กับ notebook บ้างครับ

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่า spec มือถือที่ต่อ net ได้ควรมีระบบอะไรอยู่ในตัวเครื่องครับ(ที่ได้ยินมานอกจากGPRSมีอย่างอื่นมั้ยครับ)

ถ้าจะช่วยแนะนำรุ่นด้วยก็จะเป็นการดีมากๆเลยครับ อยากได้แค่มาต่อnetเฉยๆครับไม่เอาแพงน่ะ

แล้วก็ค่าใช้จ่ายแพงมากมั้ยครับ
    Last edited by ThumThum; 7 Sep 2008, 02:15:44.

ต้องรองรับ EDGE ครับ เพราะมันเร็วกว่า GPRS
    และต้องมีบลูทูตด้วย
    และจะต่อได้ประมาณ 100-200 kbps
    ลองหาซิมดีแทคมาใช้เพราะเน็ตดีแทคสเถียรที่สุด
    และอย่าลืมสมัครแพคเกตgprs/edge ด้วย ไม่งั้นค่าบริการแพงมากถ้าไม่สมัคร

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

เล่น CAT CDMA ไหมครับ ค่าตัวแพงหน่อย ประมาณ หมื่นต้น ๆ รายเดือน ประมาณ 800 บาท ไม่จำกัดชั่วโมง

เล่นยังกะ ADSL เลยครับ

http://www.catcdma.com/product/usb.htm

เอาตัวนี้นะครับ

C-motech CCU-650 CDMA2000 1x EV-DO USB Modem
          หรือตัวนี้
          C-motech CCU-680 Rev.A CDMA2000 1 x EV-DO Rev.A USB Modem with Flash Memory
          Last edited by entertainer; 8 Sep 2008, 13:17:17.

Comment

ขอบคุณมากครับแต่งบคงไม่ไหว คงได้แต่หามือถือที่มีedge มาใช่แทนครับตอนนี้ก็ดู3110Cอยู่ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง

Comment

Originally posted by ThumThum View Post
              ขอบคุณมากครับแต่งบคงไม่ไหว คงได้แต่หามือถือที่มีedge มาใช่แทนครับตอนนี้ก็ดู3110Cอยู่ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง
              ตัวที่มองอยู่นั้นคุ้มค่าและถูกสุดแล้วครับ ใช้โปรของดีแทค อยู่ครับ ใช้ได้ดีแต่หากจะเอาไปใช้เกมออนไลน์จะดีเลย์สัก สามวินาที ครับ ส่วนใช้อื่นๆโอเค ครับ อีกอย่างแนะนำใช้สายนำสัญญาณต่อระหว่างมือถือกับ NB จะดีกว่าเข้าทางช่อง USB เส้นละไม่กี่บาท ใช้ PC suit ของโนเกียที่ให้มาเชื่อมต่อเลย สะดวกสุด และอีกอย่างระหว่างใช้งานชาร์ทแบตให้เต็มด้วย เดว เสียบหลุดๆ นะครับ

Comment

Originally posted by tom2727 View Post
                ตัวที่มองอยู่นั้นคุ้มค่าและถูกสุดแล้วครับ ใช้โปรของดีแทค อยู่ครับ ใช้ได้ดีแต่หากจะเอาไปใช้เกมออนไลน์จะดีเลย์สัก สามวินาที ครับ ส่วนใช้อื่นๆโอเค ครับ อีกอย่างแนะนำใช้สายนำสัญญาณต่อระหว่างมือถือกับ NB จะดีกว่าเข้าทางช่อง USB เส้นละไม่กี่บาท ใช้ PC suit ของโนเกียที่ให้มาเชื่อมต่อเลย สะดวกสุด และอีกอย่างระหว่างใช้งานชาร์ทแบตให้เต็มด้วย เดว เสียบหลุดๆ นะครับ
                สายนำสัญญาณเป็นแบบไหนเหรอครับพอจะมีรูปมั้ย

Comment

Originally posted by tom2727 View Post
                  สายนำสัญญาณเป็นแบบไหนเหรอครับพอจะมีรูปมั้ย

Comment

แนะนำให้ซื้อเน็ต sim ของ ais ครับ 250 บาทตอนนี้โปรโมชั่นก็ดีครับ เดิอนละ 99 บาทฟรีชั่วโมงเน็ต 30 ชั่วโมง เคเติมเงิน 100 มีอายุ 30 วันชั่วโมงเน็ตเก็บได้ 30 วันและตอนนี้ก็เร็วด้วยปรมาณ 150-200kb ครับ ส่วน dtac นั้นผมว่ามันช้ากว่านะ และ ชั่วโมงก็เก็บไว้ไม่ได้ แต่ว่าเน็ตซิมจะหาซื้อยากหน่อย ถ้ามาบุญครองจะมีเยอะครับผมใช้มา 2 ปีแล้วใช้ n73 ทุกวันนี้ก็เร็วครับ

Comment

แล้วเวลาจะใช้ต้องทำยังไงบ้างครับ

คือแบบว่าไม่มีความรู้เลยอ่ะครับ

Comment

ดันๆๆ อยากรู้เหมือนกันครับทำยังไง คือตอนนี้ ใช้3110c มันต่อเน็ทได้ปล่าวครับ ถ้าได้ผมต้องทำยังไงบ้างครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เหมือนกัน

Comment

ผมก็ใช้ N73 แต่ตอนนี้ อยู่ดีๆ ดันคอนเน็กเน็ตไม่ได้เฉยๆ แต่พอออกจากที่ทำงาน ดันได้ ทั้งๆที่เมื่อก่อนก็เล่นได้ แปลกดีแท้ hard reset แล้วก็ยังเหมือนเดิม ตั้งค่าใหม่ก็แล้ว เฮ้อ เซ็ง ว่าจะให้น้องใช้แล้วซื้อใหม่ เน็ตที่ทำงานอย่างช้า

Comment

เหอๆๆๆ ใคร ท่านใดบอกว่าดีแทคดีสุดหรอครับ ถามจริง เคยใช้หมดทุกค่ายแล้วหรอ หุหุ

เนี้ย แนะนำ ให้ใช้ของ ทรูเลยครับ ได้ทั้ง GpและEd วันละ 10

จบข่าว

Comment

Originally posted by tong.com View Post
                              ดันๆๆ อยากรู้เหมือนกันครับทำยังไง คือตอนนี้ ใช้3110c มันต่อเน็ทได้ปล่าวครับ ถ้าได้ผมต้องทำยังไงบ้างครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เหมือนกัน
                              MINI USB 2.0 ผมใช้สายไอโมบายมันเส้นใหญ่ดี ต่อไม่ยากติดตั้งNokia PC Suite ก่อนจากนั้นก็
                              จะมีขั้นตอนต่างๆบอกง่ายๆไม่ยากครับ

Comment

Working...
                              X