overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: กำลังคิดจะซื้อ ASER ASPIRE 1 ครับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Default กำลังคิดจะซื้อ ASER ASPIRE 1 ครับ

ช่วยบอกความสามารถเจ้าเครื่องนี้หน่อย

และช่วยบอกจุดดีและจุดไม่ดีหน่อยว่ามีไรบ้างครับ

พอดีคิดว่าจะซ์อมาใช้งานพวก ทำรายยงาน

แล้วตัวนี้เล่นเกมส์ NFS CARBON ได้ไม๊ครับ

แล้วในเครื่องเจ้าตัวนี้สามารถ เพิ่มอุปกร์ภายในได้ไม เช่น แรม เป็นต้นครับ

ใครรู้ช่วย แนะนำและชี้แจงด้วยน่ะครับ..........ขอบคุณครัล

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

ไม่ใหว ละมั้ง
    System แรงน้อยจัง
    แค่ HDD หมุ่นก็จะจะแย่อยู่แล้ว HDD 8GB เอง

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

แล้วพวกเกมส์ yuri ล่ะครับไหวมั๊ย

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ซื้อพวกนี้เค้าไม่เอามาเล่นหรอก ไม่ไหวครับสงสารมันเถอะ เล็ก ก้อ เล็ก จะเอาอะไรกับมันมาก
    Last edited by vampires101; 7 Sep 2008 at 11:24:05.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ซื้อพวกนี้เค้าไม่เอามาเลนหรอก ไหวสงสารมันเถอะ เล็ก ก้อ เล็ก จะเอาอะไรกับมานมาก
    ตามพี่แวมเลย^^

OverclockZone Member turionx2's Avatar

เหมือนเอาเด็กๆไปแบกข้าวสารเลยครับ แค่ OFFICE2007 NET MSN ก็พอแ้ว้ววว

OverclockZone Member Giggs1245254's Avatar
    Ratchaburi, Thailand (Working@Trang)

ควาวมสามารถ
    1.เล็ก กะทัดรัด น้ำหนักเบา
    2.เหมาะสำหรับ นักเรียน นักศึกษา ที่ต้องทำงานพวก Presentation, Office, ฟังเพลง, ดูหนัง, อินเทอร์เน็ต
    3.ราคาไม่แพง เห็นแล้ว สาว ๆ ต้องชอบ
    4.เล่นเกมส์ยิงไข่ของค่าย POPCAP ได้

สิ่งที่ไม่สามารถ
    1.เล่นเกมส์กราฟฟิกโหดๆ 3D หรือเกมส์ที่ใช้หน่วยความจำเยอะ (Yuri, Starcraft ไม่แน่ใจนะว่าเล่นได้เปล่า)

เนื่องจากเป็น UMPC Generation แรกๆ จึงไม่ค่อยมีอะไรแปลก ๆ ใหม่ ๆ ให้ทดลองเล่น
    ในอนาคตคาดว่าคงจะพัฒนากราฟฟิกให้เล่นเกมส์ได้ มั๊ง

OverclockZone Member battle's Avatar

สเปคตัวนี้เค้าเอาไว้แค่ ดูไฟล์งาน และก็เล่นเน็ตคับ เพราะเล็ก สะดวกในการพกพา
    ไม่เหมาะสำหรับเล่นเกมส์หรือทำงานกราฟฟิกสูงๆ ถ้าเล่นเกมส์เลือกตัวอื่น
    เพราะตัวนี้คือ net book

OverclockZone Member

โห เล่น need เลยหรอท่าน ผมชอบสีมันสวย ส่วนตัวชอบตัว 17900 ตัว 9900 มัน HDD น่้อยไป

OverclockZone Member bcyclone's Avatar

ตัว a110 มันลง Xp แล้วรัน Dota ไหวมั๊ยครับ เพิ่งไปเห็นตัวจริงสวยมากๆเลย

OverclockZone Member beautyless's Avatar
    พระราม 9 กรุงเทพฯ

ไว้รอ Intel มันเอากราฟฟิคใส่ลงใน CPU Atom ก่อนครับ น่าจะเล่นเกมส์ได้มากขึ้น

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Quote Originally Posted by Razet View Post
    โห เล่น need เลยหรอท่าน ผมชอบสีมันสวย ส่วนตัวชอบตัว 17900 ตัว 9900 มัน HDD น่้อยไป
    ตัว 9900 มันเป็น SSD 8 GB นะ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เอ.. การ์ดจอมันเป็นอะไรเอ่ย ใช่GMA950ป่าวครับ ถ้างั้นเล่นCarbonไม่ได้ครับ ได้สูงสุดแค่Most Wanted

แต่อย่าเล่นดีกว่าครับ แนะนำ.. เครื่องก็เล็กแสนเล็ก

OverclockZone Member

ซื้อมาไว้โหลดบิท ก็ดีครับ กำลังเล็งอยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member rts20d's Avatar
    องค์การเภสัชกรรม.75/1 ถ.พระราม6 ราชเทวี กรุงเทพ 10400

กำลังจะซื้ออยู่ครับ ไว้เล่นเน็ต ตัว 120 กิ็ก...

OverclockZone Member rts20d's Avatar
    องค์การเภสัชกรรม.75/1 ถ.พระราม6 ราชเทวี กรุงเทพ 10400

กำลังจะซื้ออยู่ครับ ไว้เล่นเน็ต ตัว 120 กิ็ก...

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by rts20d View Post
    เล็งอยู่เหมือนกันแของราคาลง อีกนิดครับพี่น้อง ราคายังสูงอยู่เดียวไม่มีคนซื้อราคามันก้อตก

เรื่องปกติมันลงแน่ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้ซื้อ แต่ขอเพียงรอเท่านั้นครับ พี่น้อง

OverclockZone Member ThaiNEt's Avatar

เล่นเกมส์นิดหน่อย พวก 2 D พอไหวครับ ถ้าเป็น 3D อาจจะจอดได้ครับ
    มันอืดมาตั้งแต่ CPU เลยครับ
    Atom การทำงานมันจะเรียงตาม Process ครับ เรียงไปเรื่อยๆ เอื่อยๆ ไม่เหมือน C2D ที่ทำงานตาม Order คือ ถ้าโปรแกรมใหนต้องการให้ประมวลผล Process ใหนก่อนมีความเร่งด่วนมันทำให้ก่อนครับ แต่ Atom มีข้อดีคือ เล็ก กินไฟน้่อย เบา ครับ
    การ์ดจอ Chipset ไม่ต้องพูดถึงครับ ได้เรื่อยๆเหมือนกัน
    ตัว 8GB เป็น SSD เป็น NAND Flash เหมือน Flash Drive ไม่มีอะไรหมุน จึงเบามาก ทน แล้วก็เย็นครับ
    ตัว 120 GB เป็น Hardisk ครับ แต่ แบต 6 Cell แบตทนก่าตัว A110 ครับ เพราะ A110 แบตแค่ 3 Cell เท่านั้น
    รันอะไรทั่วไปได้ประมาณแค่ 2-3 ชั่วโมงเท่านั้นครับ (ได้ยินว่า A150 รันได้ประมาณ 5 ชม. ครับ)
    น้ำหนัก A110 หนักไม่ถึง กิโลครับ A150 หนักประมาณ โลนิดๆครับ ประมาณ 1.2จำเลขไม่ได้
    สรุปคือ ซื้อมาทำรายงาน เล่นเน็ต (ภาพมันจะพอดีก่ะหน้าเวปทั่วไปครับ แต่เตี้ยไปหน่อย ) ฟังเพลง ดูหนังกะจ๊อกกะแจ๊ก
    ดูรูป อะไรพวกนี้ได้ดีครับ เพราะเครื่องออกแบบมาประมาณนี้ อ้อ ที่ลืมไม่ได้คือ ความเป็น Mobility ครับ พกง่ายหายสะดวก เครื่องเล็กนิดเดียวครับ

แอบมา Edit ลืมบอกครับ ตัว Atom มันไม่ได้แรง 1.6 Ghz แล้วเอาไปเทียบก่ะทั่วไปได้นะครับ
    ถ้าเอาไปเทียบก่ CPU ทั่วไปได้ประมาณ 800-900 Mhz ครับ

PS. ได้ยินมาว่า SSD ตัวนี้อืดนะครับ
    Read ประมาณ 32 MB/S
    White ประมาณ 4MB/S
    เลิกคิดเอามาก๊อบไฟล์๋เลยครับ
    แต่ตัว Hardisk โอเคอยู่ครับ
    Last edited by ThaiNEt; 10 Sep 2008 at 07:17:03.

OverclockZone Member seco's Avatar

ง่ายมาก ๆๆๆ

ไม่มี ดีวีดี

OverclockZone Member coxialzx's Avatar
    ส่ง EMS เท่านั้น

เดี๋ยวก็ได้ขายทิ้งคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks