Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC เท่านี้ถือว่า OK รึยังครับ 4800+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC เท่านี้ถือว่า OK รึยังครับ 4800+

ไม่ทราบว่า Ghz เยอะ กับ Busspeed เยอะ อันไหนดีกว่ากันครับ แล้วผม OC โดยปรับ Bus ตัว* ปรับไฟ Cpu แค่นั้น ได้แบบนี้ OK รึปล่าวครับ ค่า HT มากหรือน้อยจะดีกว่ากันครับ
    Attached Files

OK หรือไม่นั้น ท่านต้องทดสอบเองว่าระบบทำงานเสถียรไหม HTยิ่งสูงยิ่งดี ครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
      OK หรือไม่นั้น ท่านต้องทดสอบเองว่าระบบทำงานเสถียรไหม HTยิ่งสูงยิ่งดี ครับ
      ใช้โปรแกรมอ่ะไรเทสดีครับ พอดีการ์ดจอห่วยแตกเทสอ่ะไรไม่ได้เลย X1050

Comment

แค่นี้ก็โอเคแล้วคับ ลองเทสระบบดู รันโอทรอส พร้อมกับ Superpi32 เม็กดูคับ ถ้าผ่านก็ถือว่าใช้ได้คับ

Comment

Superpi 32 1.1 กะ 1.5 ตัวไหนดีครับ

Comment

ok แรงเลยแหละท่าน

Comment

แรงแล้วครับ ที่ clock เท่ากัน bus เยาะแรงกว่าครับ

Comment

GHz เยอะๆ ดีกว่า
                ถ้า GHz เท่ากัน จึงจะดูบัสต่อตามลำดับ Bus เยอะก็แรงเพิ่มมาอีก

Comment

แร๊ง แรง

Comment

แล้ว Super pi ดู ยังไงหรอครับว่าสเถียร หรือไม่สเถียร ต้องใช้เวลา เท่าไรยังหรอครับ อธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ก็ต้องดูว่ามันรันผ่านป่าวคับ ไพ32+โอทรอส พร้อมกันถ้าใช้ได้ไม่ดับไม่ร้องก็ใช้ได้คับ

Comment

Originally posted by Driver View Post
                        ใช้โปรแกรมอ่ะไรเทสดีครับ พอดีการ์ดจอห่วยแตกเทสอ่ะไรไม่ได้เลย X1050
                        ORTHOS EVERASE

Comment

เมนบอร์ดอะไรเหรอครับ

Comment

Originally posted by K8 View Post
                            เมนบอร์ดอะไรเหรอครับ
                            AX78 ครับ

อยากไปที่ 3.3 ใครแนะนำได้บ้างครับ ขยับ Bus ค้างไปเลยครับ ผมใช้แรม Kingston 1*2 677 ครับ

Comment

อีกนิดครับ ความร้อนเท่าไหร่ถือว่าอันตรายครับ

Comment

Working...
                              X