Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนในบอร์ดหน่อยครับเรื่อง RAID0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนในบอร์ดหน่อยครับเรื่อง RAID0

ถ้าต่อ RAID0 เเล้วเลือกอันไหนเร็วกว่ากันครับ data size 64 หรือ 128 k ครับ

เยอะกว่าเร็วกวา แต่ จะเสียพื้นที่ไปมากกว่าเช่นกัน

ใช้แค่ 4k ก็พอแล้วครับ

Comment

แล้วแต่การใช้งานครับ

size ขนาดเล็ก จะเหมาะกับ พวก System file เช่น Windows
      size ขนาดใหญ่ เหมาะกับ การโอนย้าย File ทั่วๆไป

แต่ทั้งนี้ Size 64 และ 128 ถือว่าเป็นขนาดที่กำลังดีแล้ว จะเลือกอันไหนก็แล้วแต่ท่านเลยครับ

ปล. ผมใช้ 128k อิอิ

Comment

ผมใช้ 128 นะ

Comment

Working...
        X