Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตัวนี้เป็นยังไงคับ คุณภาพขนาดไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตัวนี้เป็นยังไงคับ คุณภาพขนาดไหนคับ

ใครเคยใช้ช่วยบอกทีนะคับว่า คุณภาพขนาดไหนพอดีเล็งๆไว้ก้อมีตัวนี้ กับ divoom xf5

ช่วยบอกทีนะว่ามันใช้ได้ไหม ดีไหม น่าคบมั้ย

มันไม่มีขายแล้วอ่ะดิคับตัวนี้ เห็นแล้วสวยดีอยากได้ แต่ไม่เคยฟัง

Comment

อยากทราบคุณภาพมันอะคับ พอดีแถวบ้านยังมีขายอยู่ -*-

Comment

พันทิพย์ชั้นสอง กะชั้นสาม สองพันห้าครับ

เบสมี แต่แหลม ผมว่ามันยังขาดๆอยู่นะครับ

ตัวนี้ผมเคยอยากได้อยู่เหมือนกันครับแต่ไปฟังตัวอื่นๆแล้วเลยเอาตัวอื่นมาแทน
        ถ้าเทียบกับ divoom xf5 ผมเอา xf 5 ดีกว่าครับ

Comment

ไปลองฟังที่ร้านเลยครับ แล้วจะได้ตัวที่ถูกใจมากที่สุด

Comment

เสียงดีคับ กลางแหลม หวาน ใส เบสแน่น เคยใช้อยู่คับ ตัวโปรดเลยคับ แต่ซื้อมาตั้งแต่มันราคา 1900 อยู่เลย

ใช้กับ X-FI เยี่ยมเลย รายละเอียดมากขึ้น ใสกรุ๊งกริ๊ง เบสกระชับขึ้น

แต่ไม่ควรวางซับไว้ใกล้SAT เพราะเสียงที่ได้จะมัวไปหมด (ซึ่งตามร้านในพันทิพย์มักตั้งวางให้ลองแบบนี้ เสียงมันก็เลยฟังดูแย่ไปซะหมด )
            ซับต้องวางกับพื้น ตำแหน่งวางค่อนข้างมีผล เพราะซับตัวเล็กมาก (เอาซับ2ตัวมาวางซ้อนกันถึงจะเท่าซับของMX5021แบบพอดีเป๊ะ)

ฟังได้ทุกแนว เปิดดังไม่แตก ดีไซน์แปลกไม่เหมือนใคร

ข้อเสีย
            - ซับเล็ก ทำให้เปิดเบสดังๆแล้วซับจะสั่น
            - เปลี่ยนสายลำโพงไม่ได้
            - ไม่มีปุ่มปรับเสียงแหลม

เรียกได้ว่า Review ตามหูทอง(เก๊)ของผมเองก็ว่าได้คับ

สุดท้ายไปลองฟังเองเลยดีที่สุดคับ

Comment

ตัวในรูป ราคา เท่าไหร่ครับ ผูรู้วานบอกด้วยครับ

Comment

Originally posted by 501xx View Post
                ตัวในรูป ราคา เท่าไหร่ครับ ผูรู้วานบอกด้วยครับ
                2500 ครับ ผมตอบไปด้านบนแล้วครับ

Comment

Originally posted by sierra View Post

แต่ไม่ควรวางซับไว้ใกล้SAT เพราะเสียงที่ได้จะมัวไปหมด (ซึ่งตามร้านในพันทิพย์มักตั้งวางให้ลองแบบนี้ เสียงมันก็เลยฟังดูแย่ไปซะหมด )

ถูกต้องนะครับ รอบแรกไปฟังมา เออ มันเข้าท่าดีแหะ

รอบสองไปลองอีก มันเอา sat วางข้างซับ

ฟังดู เฮ้ย หูเราเพี้ยนป่ะเนี่ย ตอนแรกฟังดูเข้าท่าได้ไงเนี่ย

เลยไม่เอา ไปเอา eacan a 600 II มาซะ ถูกใจมากๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ต้องไปลองฟังแล้วคับ รูปทรงมันโดนใจผมจริงๆ นานมากแล้วนึกว่าของจะหมดแล้ว ขอบคุณคับ

Comment

จำได้เคยเห็น DIVOOM มันเลียนแบบทรงนี้อยู่

Comment

เมื่อก่อนเคยเลียบๆเคียงๆถามที่พันทิพงามชั้นบน ตกชุดละ1800 ยังไม่ได้ต่อ
                          รู้งี้ซื้อไว้ขายต่อดีฟ่า อิๆๆ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                            ถูกต้องนะครับ รอบแรกไปฟังมา เออ มันเข้าท่าดีแหะ

รอบสองไปลองอีก มันเอา sat วางข้างซับ

ฟังดู เฮ้ย หูเราเพี้ยนป่ะเนี่ย ตอนแรกฟังดูเข้าท่าได้ไงเนี่ย

เลยไม่เอา ไปเอา eacan a 600 II มาซะ ถูกใจมากๆ
                            5555+

Comment

ขอบคุงคับ สำหรับหูเทพๆ ทั้งหลาย

Comment

Working...
                              X