Announcement

Collapse
No announcement yet.

None-ref แปลว่าอะไร ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• None-ref แปลว่าอะไร ครับ

เอ่อ คือแบบว่าผมไม่รู้จิงๆ น่ะครับ ไอ้คำว่า None-ref ที่เห็นพูดกันเวลา พูดถึงการ์ด จอ มันคือ อะไร ครับ มันเป็น แบบไหน หรือ เป็นประเภท ของการ์ด จอ มีรูปประกอบ ก่อดี น่ะครับ ขอบคุณมากครับ

เป็นตัวที่ แรงและหน้าตาที่ไม่เหมือน ตัว ref ไง ละ
    ref คือ ธรรมดา

Comment

ทำมาจากโรง แต่ล่ะยี้ห้อนำมาติดสติกเกอร์กันเอง หน้าตาเหมือนกัน ต่างกันตรงลายนี้แหละ

Comment

การ์ด ref ย่อมาจาก reference เปล่าหว่าไม่แน่ใจ
        ref คือการ์ดที่ ค่าย nvidia ati ทำแจกผู้ผลิตรายต่างๆ เอามาแปะสติ๊กเกอร์ขายครับ งานเหมือนกันหมด
        non ref ก็ ผู้ผลิตเป็นคนเอาชิปมาทำการ์ดเอง ใส่ซิ้งระบายความร้อนดีขึ้น และบางทีก็ คล็อกมาให้เลย

Comment

มี รูป ยกตัวอย่าง ความแตก ต่างมั้ย ครับผม อ่านแล้ว งงๆๆ

Comment

his 4850 ref

his 4850 none ref

Last edited by kgb99; 7 Sep 2008, 17:26:17.

Comment

ตัว ref
              PowerColor HD4850 DDR3 512MB ( 625MHz / 993 MHz )

ตัว None-ref
              PowerColor HD4850 PCS DDR3 512MB ( 665 MHz / 993 MHz )

หน้าตาต่าง บางที Core/Mem ก็ต่างด้วย

Comment

4850 HIS iceq 4 turbo ตัวนี้ ต่างกับ HD4850 เยอะ มั้ย ครับ ความแรง+ความเย็น น่ะครับ

Comment

4850 HIS iceq 4 turbo ตัวนี้ ต่างกับ HD4850 เยอะ มั้ย ครับ ความแรง+ความเย็น น่ะครับ

Comment

5 % พอละ - -"

Comment

ไม่ธรรมดา อื้อหื้อ~ !! ไม่ธรรมดา

Comment

Working...
                      X