Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ หัดโม SilverStone TJ06 แปลงโฉม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ หัดโม SilverStone TJ06 แปลงโฉม

ตามชื่อเลยครับ
    พอดีว่าจะทำตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วแต่ไม่มีเวลา เลยมาทำวันนี้
    สวยไม่สวยยังไงติชมได้นะครับ
    ปล.ดูกันยาวๆเลยครับ

ก่อนทำการโมใหม่

เริ่มทำการโมได้เลย

ถอดอุปกรณ์ออกแล้วโล่งเลย หุหุ มีสนิมด้วย

ต่อๆ

มาดูผลงานหลังทำสีใหม่

ต่อเลยนะ

เสร็จและ
    ว่าจะเปลี่ยนสีหลอดไฟ ให้มันเป็น uv จะได้สวยขึ้นมาอีกหน่อย
    ใครมีอะไรแนะนำหรือติชมเลยเลยนะครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

แหล่มดีครับ

sink หันอีกทางไม่ได้เหรอครับ แล้วลมออกทางข้างบนเหรอครับ

ทางเข้าลมด้านล่างจะน้อยไปป่าว

Comment

งามเนียนคับ

Comment

สวยดีคับ
          แบบนี้ผมชอบ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            แหล่มดีครับ

sink หันอีกทางไม่ได้เหรอครับ แล้วลมออกทางข้างบนเหรอครับ
            ทางเข้าลมด้านล่างจะน้อยไปป่าว
            ลมลงข้างล่างครับ ตอนแรกผมหันข้างให้พัดลม12cm ให้มันดูดออกเลย
            แต่มันไม่สวยครับ เลยเปลี่ยนเป็นแบบนี้ แล้วให้พัดลม12 ดูดเข้ามาช่วยอีก แล้วลมออกด้านหน้าเคสอีกทีคับ
            ยังไงก็ขอบคุณครับ
            Originally posted by gooninenote View Post
            งามเนียนคับ
            ขอบคุณครับ

Comment

เรียบขึ้นเยอะเลย

Comment

สวยครับ แหล่ม อิๆ

Comment

ซื้อสาย 8พิน ทีไปเลี้ยง CPU ที่ต่อให้ยาวขึ้นที่ไหน

Comment

ตามหลักการ ลมร้อนจะขึ้นบนไม่ใช่เหรอครับ สวยดีครับ

Comment

up

Comment

สวยครับ
                        แต่ถ้าจะเล่น UV แนะนำน่าจะเป็น พื้นดำนะครับ จะตัดสีกันสวยมากเลยครับ

Comment

สวยดีครีบ

Comment

Originally posted by nongtob31 View Post
                            เรียบขึ้นเยอะเลย
                            ขอบคุณครับ
                            Originally posted by sc View Post
                            สวยครับ แหล่ม อิๆ
                            ขอบคุณครับ
                            Originally posted by ball_ball View Post
                            ซื้อสาย 8พิน ทีไปเลี้ยง CPU ที่ต่อให้ยาวขึ้นที่ไหน
                            พันทิพเลยครับ ร้าน jedi 80บาท tk ไม่มี มีแต่ 4ไป4 ไม่มี8ไป8
                            Originally posted by aekshow View Post
                            ตามหลักการ ลมร้อนจะขึ้นบนไม่ใช่เหรอครับ สวยดีครับ
                            ช่ายแล้วครับ แต่ผมชอบแหกกฎ 55+ล้อเล่นครับ ไม่อยากไปอัดการ์ดจออ่ะครับ
                            Originally posted by techyou View Post
                            up
                            ขอบคุณครับ
                            Originally posted by sudswing View Post
                            สวยครับ
                            แต่ถ้าจะเล่น UV แนะนำน่าจะเป็น พื้นดำนะครับ จะตัดสีกันสวยมากเลยครับ
                            อ่อ ครับ ไว้ว่างๆค่อยทำใหม่ขอบคุณครับ
                            Originally posted by lnwhunsa View Post
                            สวยดีครีบ
                            ขอบคุณครับ

Comment

สวยมักๆๆ - - ดูหรูดีคับ ........

Comment

Working...
                              X