Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรอ 1366 หรือจะซื้อ 775 ดีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรอ 1366 หรือจะซื้อ 775 ดีงับ

กำลังลังเลยุอ่ะครับ ว่าจะซื้อเลย ตอนนี้หรือจะรอ ซื้อ I7 ดีครับ
    พอดีผมมีโครงการซื้อคอมใหม่อ่ะครับ งบประมาณ 45k ขาดเกินได้นิดหน่อยครับ

spec ที่วางไว้ถ้าจะซื้อ 775 อ่ะครับ

CPU : Q9550
    MainB : P5Q Delux
    VGA : Asus EAH 4870
    RAM : G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2)
    PSU : ThermalTake ToughPower 750W หรือไม่ก็ Tagan BZ800 800W
    Sound : ช่วยแนะนำหน่ยนะครับ ทั้งเล่นเกมส์ดูหนังฟังเพลง งบประมาณ 4000 บาทงับ

ผมเรียนวิทคอมอ่ะครับ ทำหลายอย่าง เขียนโปรแกรมพวก JAVA C# ASP.NET, เล่นพวก VMWare UBUNTU LINUX SERVER 2008 , SQL SERVER การใช้งานหลักก็ประมาณนี้อ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับขอบคุณมากครับ

แล้วช่วยแนะนำ PSU ทีนะครับระหว่าง ThermalTake ToughPower 750W กับ Tagan BZ800 800W ทีแรกผมกะจะเอา BZ แต่มีพี่เค้าแนะนำมาว่า BZ ในระยะยาวมันไม่นิ่ง
    ToughPower มันนิ่งกว่า ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

fyoqqqqqqqq ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

Comment

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ

Comment

I7 รอนานเกินไป ซื้อใช้ไปก่อนแต่ก่อนผมเขียนโปรแกรมใช้ PIII 800EB ยังจบได้เลยครับ

Comment

อาไรจะมาผมไม่รู้ แต่รู้อย่างเดียวคือ ซื้อก่อนได้ใช่ก่อน นะคับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับผม

Comment

1366 เปิดตัวมา ราคาคงเกินเอื้อม ถ้าออกมาถูก 775 ตายเรียบ ดังนั้น หวังจะให้มันถูกคงยาก

สเปคที่คุณจัดมาก็แรงมากมายแล้ว ใช้ได้อีกนาน

ซื้อก่อน ใช้ก่อน ทำงานก่อน เก็บเงินได้ก่อน

Comment

ดันๆๆๆ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

BZ ....

Comment

เล่น 775 ให้คุ้มไปเลย 1366 จะมาก็เบื่อ 775 แล้วผมว่านะ 555+

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ทุกท่าน

Comment

เล่นมาหมดแล้ว ขอตอบว่า TT Toughpower ครับ

Comment

เล่น 775 ก่อนครับ รอให้ 1366 ออกมาหลายๆตัว หลายๆบอร์ด ให้มันแข่งกันไปก่อน ปล่อยให้ตลาดปรับตัว

แล้วรอซักพักให้ราคาตกซักนิด ผมว่าน่าจะคุ้มกว่าออกมาแล้วซื้อเลย ไม่งั้นจะต้องมานั้งอ่านกระทู้ แล้วน้ำตาตก

ว่า ตูไม่น่าซื้อก่อนเค้าเลย คนที่ซื้อทีหลัง ได้แรงกว่าถูกกว่า ^_^ ขำๆ+จิงใจครับ

Comment

ขนาด Q9650 ยังพุ่งไป 52000 คิดดู i7 จะแพงขนาดไหน

775ก็พอแล้วครับ

ผมเรียน IT เขียนโปรแกรม เหมือนท่านแหละ กราฟฟิกด้วยตอนนี้ใช้

cpu : Q9550
                            board : P5Q-E
                            Ram : Kington bus 800 2*2
                            VGA : Sapphire 4850 + heat sink/fan Thermalright (แค่นี้ก็แรงเว่อแล้วครับพี่น้อง)
                            HDD : WD 320 Sata II buffer 16mb (ยัดเกมส์ไป 10กว่าเกมส์ ยังเหลือเฟือ)
                            sound card : on board ก็ได้ 8.0 channal แล้วเพ่น้องไม่ต้องยัดเพิ่มอยู่ที่ ลำโพงท่านแล้วแหละ
                            Case : cooler master centurion 5xx >> เย็นมากๆ
                            psu : Targan u38 700w >>ร้านบอกเหลือเฟือ
                            Dvd-rw : LG Hight Scribe
                            monitor : HP w1907v >> ลืมเลือกสเปคไปหน่อย เลยไม่ได้ dvi มา แต่ก้ OK ภาพสวย

ชุดนี้รวมหมดแล้ว + ups ด้วย ก็ 50k เกือบๆๆ พอดีเลยครับ

แค่นี้ก็แรงเว่อแล้วเพ่น้องไม่ต้องถึงกับ I7 หรอกเพราะอะไรรู้ไหมท่าน เพราะว่าผม เปิดโปรแกรมสุดๆๆๆๆยังใช้ cpu ไม่เกิน 50 เปอเซ็นเลย

อัด cysis very high สบายๆๆๆเลย

ลอง test เปิด cysis เปิด grid ลง sim ออนเอ็มพร้อมกัน cpu ทำงานแค่ 40-50 เปอร์เซ็นเอง

แค่นี้คงได้คำตอบแล้วนะครับ
                            Last edited by it51070006; 8 Sep 2008, 00:43:58.

Comment

Originally posted by it51070006 View Post
                              ขนาด Q9650 ยังพุ่งไป 52000 คิดดู i7 จะแพงขนาดไหน

775ก็พอแล้วครับ

ผมเรียน IT เขียนโปรแกรม เหมือนท่านแหละ กราฟฟิกด้วยตอนนี้ใช้

cpu : Q9550
                              board : P5Q-E
                              Ram : Kington bus 800 2*2
                              VGA : Sapphire 4850 + heat sink/fan Thermalright (แค่นี้ก็แรงเว่อแล้วครับพี่น้อง)
                              HDD : WD 320 Sata II buffer 16mb (ยัดเกมส์ไป 10กว่าเกมส์ ยังเหลือเฟือ)
                              sound card : on board ก็ได้ 8.0 channal แล้วเพ่น้องไม่ต้องยัดเพิ่มอยู่ที่ ลำโพงท่านแล้วแหละ

แค่นี้ก็แรงเว่อแล้วเพ่น้องไม่ต้องถึงกับ I7 หรอกเพราะอะไรรู้ไหมท่าน เพราะว่าผม เปิดโปรแกรมสุดๆๆๆๆยังใช้ cpu ไม่เกิน 50 เปอเซ็นเลย

อัด cysis very high สบายๆๆๆเลย

ลอง test เปิด cysis เปิด grid ลง sim ออนเอ็มพร้อมกัน cpu ทำงานแค่ 40-50 เปอร์เซ็นเอง

แค่นี้คงได้คำตอบแล้วนะครับ
                              ขอบคุณท่านมักครับผม

Comment

Working...
                              X