Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD/MB เสียไปทิ้งที่ไหนถึงปลอดภัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD/MB เสียไปทิ้งที่ไหนถึงปลอดภัย

มี DVD-ROM กับ MAINBOARD

เสียจะไปทิ้งที่ไหนดีครับ

หรือไปทิ้งในถังขยะปกติ

ขอบคุณครับ

ถ้าอยู่ใกล้กันทิ้งบ้านผมก็ได้น่ะ

Comment

ทิ้งร้านซ่อมคอมสิ เค้าจะได้เอาอะไหล่ไปใช้ต่อ ช่วยไม่ให้เกิดขยะมากเกินไป

ระวังอย่าเอาharddisk ไปทิ้งส่งๆ อาจมีคลิบหลุดลงเน็ตไม่รู้ตัว
      เแกะออกมาแล้วเอาแม่เหล็กแรงๆไปถูๆที่จานแล้วค่อยทิ้ง ก็น่าจปลอดภัยขึ้น

Comment

ทิ้งให้ผมเถอะ ชอบๆ

Comment

ทิ้งไกลๆบ้านตัวเอง อิอิ

Comment

ถ้ามีของเสียครบชุดเลย(CPU, MB, RAM, HDD, VGA, CD-ROM, FDD, PSU, Monitor ฯลฯ)
            ผมจะยึดติดกับกระดานแผ่นใหญ่ๆ แล้วก็มีป้ายข้อความเขียนบอกว่า อุปกรณ์ชิ้นนี้เรียกว่าอะไร มีหน้าที่อะไร
            ทำเป็นสื่อการเรียนการสอน แล้วก็บริจาคให้โรงเรียน ให้เด็กน้อยตาดำ ได้มีความรู้เรื่อง Hardware มากขึ้น

Comment

อยู่ไหนครับ ทิ้งใส่ถุงดิ เด่วผมเอาถุงไปให้ -*-

Comment

Working...
              X