Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยได้หนูให้ 200 บาท DoBly-dts (ต้องการคนรู้จริง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยได้หนูให้ 200 บาท DoBly-dts (ต้องการคนรู้จริง)

ใส่ x-fi แต่ เสียงไม่ออกมาเป็น DoBly-dts ขอความช่วยเหลือด่วน

--------------------------------------------------------------------------------

ปิดกระทูครับได้คำตอบแล้วครับขอบคุณมากผมใช้ X-Fi platinum ต่อกับ jbl home theater -->ใช้สายใยแก้วหรือลำแสง (ต่อจากFrontข้างหน้านะครับ) ซึ่งเป็นดิจิตอล นี้แหละครับแต่คอมผมกับปล่อยออกมาเป็น เสียง เซอร์ราวด์ ทำมะดาทั้งทั้งที่ผมใช้แผ่น Doblyแท้ หรือ DTS แท้ก็ตาม
    เหมือนว่าคอมผมไปอั้นสัณญาน รบกวนหน่อยครับ ถ้าใครบอกผมได้ จะไปโอนเงินเข้าบัญชีให้ 200 เลย (089-922-1859) (xxxที่ให้เงินไม่ใช้ล่อหรือมาอะไรนะครับคนทำดีมันต้องได้ดีครับ ขนาดคนเป็นคนชั้วยังไม่เคยคิดจะอยู่ทำชั้วเลยซักวันแล้วคนที่ทำดีจะหยุดทำไม???xxx) <<<หรือคุณว่าไม่จริง???
    Last edited by piano38; 8 Sep 2008, 19:58:50.

ใน console luncher ปุ่มทางขวาที่ไม่ใช่ขวาสุด รูป dolby digital กะ รูปไอคอน dts เลือกเป็น external decoder (หรือ bitstream out นี่แหละ) ยังครับ

แล้วโปรแกรมที่เล่น ถ้าเป็น power dvd เลือก spdif out ยังครับ

ปล.ถึงได้ก็ไม่ต้องโอนตังค์ให้ผมหรอกนะ
    Last edited by b_ambee; 7 Sep 2008, 22:51:44.

Comment

ต่อแบบ digital หรอ...

ปล... ทำไมต้องเอาตังเข้ามาล่อ...

คนในนี้เขาไม่หวังเงินหรอกครับ
      Last edited by unix; 7 Sep 2008, 23:02:04.

Comment

ป๊่าดดด ถ้าถามแล้วต้องเสียตัง สงสัยผมคงจะเสียงเปงพันๆละ

ocz ชุมชนนี้ใจดีครับผม

Comment

ป๊่าดดด ถ้าถามแล้วต้องเสียตัง สงสัยผมคงจะเสียงเปงพันๆละ

Comment

head-fi ลงความเห็นกันว่า ไช้สายออฟติกแล้วเสียงแห้ง (นำแสง)
            ไช้ cox ดีกว่า อิๆๆๆ

Comment

ชาว ocz ใจดีครับผม ^^

Comment

เรื่องเสียงแห้งไม่แห้ง ผมว่าเพราะความที่เป็น digital 010101 มันเลยไม่เพี้ยน พอเสียงมันตรงมากเกินไปก็เลยฟังดูแข็งแห็งเกินไปนะ

Comment

ไม่ได้เอามาล่อนะครับ

Originally posted by unix View Post
                  ต่อแบบ digital หรอ...

ปล... ทำไมต้องเอาตังเข้ามาล่อ...

คนในนี้เขาไม่หวังเงินหรอกครับ
                  ไม่ได้เอามาล่อนะครับ ผมให้จริงๆ คือซื้อของมาเกินครึ่งแสน แต่ดันกลับมาทำไอแค่นี้ไม่เป็น
                  ผมถามใครเค้าก็ไม่รู้ ถ้าได้ผมให้ จริง ถ้ามันทำได้นะครับ

Comment

ครับรู้ครับว่าใจดี

Originally posted by zianjokerzaa View Post

ครับรู้ครับว่าใจดี แต่ผมอยากให้จริงๆนี้ครับ (อย่างน้อยคนดีก็ต้องได้ดีจริงมะครับพี่น้อง)

Comment

คนที่นี่ เค้าใจดีคับ แต่ว่า ต้อง เปง ญ น้า ถึงจะตอบได้ดี 555+

Comment

ช่วยๆกัน"ดัน" อึ้บ..อึ้บ.. ^^"

(ผมใฝ่แต่ฝักบัวครับ ขันน้ำผมไม่ฝักใฝ่ครับท่าน เอิ๊กๆ)

2008 อันธพาลครองเมือง !!!

Comment

ผมใช้แผ่น Doblyแท้ หรือ DTS แท้ก็ตาม
                          ใช้แผ่นไรเทสครับ
                          เอาของผมไปลองมะ แลกกัน ผมมี
                          -DVD CHACE DIGITAL STEREO เป็นแผ่นทดสอบภาพ-เสียง5.1 ทั้งDOLBY DIGITAL & DTS(ผมยังไม่รู้เลยว่าสองตัวนี้ต่างกันยังไง)

Comment

ไม่ยากครับ
                            ต้องลองบอกรายละเอียดมาว่า ใช้ program อะไร เครื่องอะไร ต่อช่องไหนอย่างไรครับผม

เพื่อนๆในนี้ ช่วยได้แน่นอน ส่วนเรื่องตัง ถ้าจะให้ผม ผม ขอ 20,000 เรย haha ล้อเล่นขำๆคับ

ps. driver ที่ลง ขออย่าลง ตัว modified นะครับ ให้ลง ตัว ปกติ ธรรมดาๆ
                            แล้ว ใน program ก็เลือก spdif ไป
                            ส่วนที่ avr ก็เลือกให้ ดู เท่านั้นก็ จบครับ

อ้อ ไปเลือก ที่ x fi ให้มันออก digital ด้วยนะ เอ๊ะ แต่ถ้ามี front คงไม่ต้อง ยุ่งไรมาก ถ้ามันมีแสงออกมาก็ได้เรย

Comment

ขอบคุณมากครับ

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                              ใช้แผ่นไรเทสครับ
                              เอาของผมไปลองมะ แลกกัน ผมมี
                              พอดีไม่แผ่นลอง zone1 อยู่แล้วตอนนี้ก็ได้แล้วครับ

สำหรับคำถามนะ ผมว่า DTS ดีกว่า dobly นะครับยิ่งแผ่น Zone1 เสียงดีมากๆ

Comment

Working...
                              X