Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า Ram ในเครื่องเราทำงานไม่เสถียรจะมีอาการอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า Ram ในเครื่องเราทำงานไม่เสถียรจะมีอาการอย่างไรบ้างครับ

ขอถามไว้เป็นความรู้หน่อยนะครับ
    สงสัยมานาน เรื่องแรมไม่เสถียร อาการไม่เสถียรดังกล่าวของแรม เราจะสังเกตอย่างไรได้บ้างครับ

คำถามแอบแฝงนะครับ แรมที่เพื่อนๆใช้อยู่ตอนนี้มียี่ห้อใดบ้างครับ

fyo

Comment

ส่วนมากจะ บูลสกรีน
      ค้าง / รีสตาร์ส / เปิดเครื่องไม่ติด อาการ RAM เอ๋อ เพี้ยน หรือ มีปัญหา
      แรมที่ใช้อยู่
      ก็ OCZ Reaper HPC 1GB/800 x 2
      กับ Apacer 1GB/667 x 1
      ใส่ 3 GB

Comment

RESTART บ่อย จอฟ้า เครื่องติดดับ เด้งออกจากเกม แอกมากมาย

ที่ใช้มี KINGTON KINGMAX ROX VDATA POWER MEMORY

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับ
          จอฟ้านี่เคยเจอสมัยก่อนๆเป็นบ่อยมากๆเลยครับ เพราะแรมที่ใช้ตอนนั้นค่อนข้างโนเนม
          ตอนนี้ผมใช้ Corsair อยู่ครับ (ประทับใจใช้ได้ทีเดียวครับ) แต่ตอนนี้สนใจยี่ห้ออื่นบ้างครับ
          ที่เล็งๆไว้ ก็มี ocz กับ Geil อยู่ครับ แต่ไม่เคยใช้มาก่อนก็ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

แรมไม่เสถียรส่วนมาก
            - เล่นเกมแล้วเด้ง
            - restart

บลูสกรีนเป็นครั้งคราว เว้นจากไม่เสถียรโคตรๆ จะบลูบ่อยๆ

Comment

จอฟ้า ~

Comment

ที่เล็งๆไว้ ก็มี ocz กับ Geil อยู่ครับ แต่ไม่เคยใช้มาก่อนก็ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ

ใช้ได้เลยครับ ยี่ห้อพวกนี้

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยนะครับ

Comment

Working...
                  X