ปัญหามันเกิดเมือผมเปิดเครื่องเล่นเน็ตเข้าเวปหรือโหลดบิทไปสักพักมันจะหลุด
มองไปที่ขวาล่างจอ local area connect ไฟมันจะดับเหมือนไม่ได้รับสัญญาณ
แต่พอมองไปที่ไฟ router ไปก็ติดครบทั้ง4ดวง พอหลุดแล้วจะไม่สามารถ connect ได้อีกเลยไม่ว่าจะ restart หรือถอดสายเสียบสายกด repair ยังไง็จะไม่หายแถมทำให้เครื่องรวนๆช้าๆทั้งที่ต่อเน็ตไม่ติดเหมือนเดิม แล้วผมก็พบวิธีแก้ไขชั่วคราวคือต้อง shutdown แล้วถอดปลั๊กออกเสียบใหม่
แล้วพอเปิดมามันจะ connect ติดแล้ววิ่งไวเหมือนปกติเต็มความเร็ว แต่พอใช้ไปสักพักไม่เกิน2ชั่วโมงเต็มที่ส่วนใหญ่ราวๆชั่วโมงนึงมันจะเป็นอย่างที่บอกมาผมต้องคอยนั่งปิดเปิดถอดปลั๊ก
ตลอดเลยจะปล่อยเครื่องบิทไว้ไม่เป็นอันสุข ถ้าใครรู้ว่ามันเป็นที่คอมหรือrouter ช่วยชี้แนะทีครับ
ถ้าเป็นที่ router Maxnet เค้าจะมีให้เปลี่ยนไหมหรือผมต้องไปซื๊อมาเปลี่ยนเอง