Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX nForce 630i บอร์ดตัวนี้ดีไหมครับ เห็นราคาไม่แพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX nForce 630i บอร์ดตัวนี้ดีไหมครับ เห็นราคาไม่แพง

คืออยากจะหาบอร์ดมาจับคู่กับ e5200 นะครับ เห็นมันราคาไม่แพง และสวยดี

1. อยากทราบว่าตัวนี้ใส่ได้ไหมครับ
    2. Ram มันเป็น single channel หรือ dual channel ครับ
    3. จะเพิ่มงบเอา Asus P5QL-Pro ดีไหมครับ แต่มันก็***งกันอยู่หลายร้อยอยู่

อยากให้พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณคร้าบบ

ดันๆ ตกแล้ว ไม่มีคนเลย

Comment

เอาไปทำงานไรครับ ถ้าเน้นประสิทธิภาพามากๆคงไม่เหมาะ แต่ถ้าดูหนัง ฟังเพลงก็โอเคล่ะครับ
      แรมเป็นsingleครับ ไม่มีผมมากหรอกครับ แต่ถ้าให้เลือกเอาasus P5QL-Pro ดีกว่าเเยอะครับ
      ผมว่าเพิ่มเงินหน่อยดีกว่านะครับ เพราะตัวใหม่กว่าอับเกรดง่ายกว่าครับ เรื่องเสถียรภาพผมว่าP5QL-Pro ดีกว่าด้วยครับ

Comment

Originally posted by itop View Post
        เอาไปทำงานไรครับ ถ้าเน้นประสิทธิภาพามากๆคงไม่เหมาะ แต่ถ้าดูหนัง ฟังเพลงก็โอเคล่ะครับ
        แรมเป็นsingleครับ ไม่มีผมมากหรอกครับ แต่ถ้าให้เลือกเอาasus P5QL-Pro ดีกว่าเเยอะครับ
        ผมว่าเพิ่มเงินหน่อยดีกว่านะครับ เพราะตัวใหม่กว่าอับเกรดง่ายกว่าครับ เรื่องเสถียรภาพผมว่าP5QL-Pro ดีกว่าด้วยครับ
        ขอบคุณมากนครับ

Comment

Working...
        X