Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ เลือกซื้อ ซาวการ์ดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ เลือกซื้อ ซาวการ์ดหน่อยครับ

พอดีผมมีงบ อยู่ 8500
    อยากเปลี่ยน Sound card
    กับ ลำโพง 5.1 แจ่วๆซักชุด
    (ปกติผมใช้ SB audigy live5.1 กับ creative T5400 5.1)
    อยากถามว่า
    จะเปลี่ยน ตัวไหนก่อน หรือ เปลี่ยนทั้ง 2
    ถ้าเอา sound card จะเลือกตัวไหนครับ ผมเน้น ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์
    หรือเอาแค่ ลำโพง 5.1 เจ๋งๆ ซักตัวก่อนดีครับ

งบ8000ตัวนี้เลยคับเสียงใสคับถ้าท่านไม่ใช่พวกฟังแนวhiphopนะตัวนี้เลยคับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=274519

Comment

ช่วยๆกัน"ดัน" อึ้บ..อึ้บ.. ^^"

(ผมใฝ่แต่ฝักบัวครับ ขันน้ำผมไม่ฝักใฝ่ครับท่าน เอิ๊กๆ)

2008 อันธพาลครองเมือง !!!

Comment

ช่วย หน่อยนะครับ
        เงินร้อน เด๋วไปซื้อ กันดัม แล้ว หมดตัวเลย

Comment

งั้น ถามใหม่นะครับ งบ 8500 ซื้อ x-fi รุ่นไหนดีครับ เอาแบบ คุ้ม กับ ค่า เงิน

Comment

X-Fi xtreme music

คุ้มสุด ในราคา 2500-3000นิดๆ

ลองซื้อมาใช้ก่อน เหลืออีก 5000 ค่อยเก็บไว้อัพลำโพง(ถ้าไม่ชอบเสียง x-fi +T5400)

Comment

ไม่ทราบว่าใคร รู้ เวปที่ บอก ความพิเศษของแต่ละรุ่น และ ราคา ของ x-fi ไหมครับ อยากไปศึกษาหลายๆรุ่น

Comment

ลองดูในเว้ปนี้ห้องนี้แหละครับ แล้วจะรู้ว่า X-fi คุ้มที่สุดต้องรุ่น Xtream music เพราะมันมีครบทุกอย่างในราคาที่ไม่แพง

ส่วนลำโพงลองดูเป็นลำโพงบ้านอย่าง leona g9exตัวโชว์ ดูครับเสียงกระหึ่มในราคาไม่เกิน 6000

Comment

Working...
                X