Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD มันทำงานช้าลงทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD มันทำงานช้าลงทำไงครับ

HD Seagate 20G 5400rpm ปกติมันจะรันได้ประมาณ 25MB/sec

ตอนนี้มันเหลือแค่ 1.5MB/sec เองแค่เปิดเครื่องก็จะไม่ไหวแล้ว...

เครื่องนี้ประกอบไปให้หลาน7-8 ขวบเล่น ไม่แน่ใจต้องแก้ไขยังไงครับ...

ถ้ามีข้อมูลสำคัญก็ย้ายไปเรยครับ hdd ไกล้ไปแล้วว

Comment

น่าจะโดยไวรัส ครับ ไม่งั้นลอง ดีเฟคHD ดู ครับ ถ้ายังไม่หายลง วินใหม่เลยครับ แต่ก็เป็นไปได้ด้วย อายุของ HDD ตัวบอร์ด.ของ hdd เสื่อมครับ

Comment

เสื่อมแล้วครับ มอเต้อมันอาจเรื่อยเสื่อมครับ
        มีเสียงดังหรือไม่ครับ
        ถ้ามีแสดงว่าใกล้ไปแล้ว

Comment

มันดังกรอกแกร็กๆ มาพักใหญ่แล้วครับ

Comment

HDD น่าจะเริ่มอาการไม่ดีแล้ว

Comment

backup ได้แล้วครับ อาการเริ่มไม่ดีแล้วครับ

Comment

Working...
              X