Announcement

Collapse
No announcement yet.

บล็อกน้ำ CPU ตัวไหนเย็นที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บล็อกน้ำ CPU ตัวไหนเย็นที่สุด

บล็อกน้ำ CPU ตัวไหนเย็นที่สุด

-
    -

ขอความเห็นด้วยครับ!!

ผมเชียร์ D-Tek Fuzion V2 ครับ แต่ว่าอั้นน้ำเหมือนกัน

มันต้องดูระบบของคุณด้วยน่ะครับ ผมลองเอารุ่น V1 กับ V2 ใส่ในระบบเดียวกัน ปรากฎว่าเย็นเท่ากัน แต่ถ้าเพิ่มปั๊มเข้าไปอีกตัว V2 เย็นกว่าเห็นๆ ครับ

Comment

Originally posted by tsawana View Post
      ผมเชียร์ D-Tek Fuzion V2 ครับ แต่ว่าอั้นน้ำเหมือนกัน

มันต้องดูระบบของคุณด้วยน่ะครับ ผมลองเอารุ่น V1 กับ V2 ใส่ในระบบเดียวกัน ปรากฎว่าเย็นเท่ากัน แต่ถ้าเพิ่มปั๊มเข้าไปอีกตัว V2 เย็นกว่าเห็นๆ ครับ

D-Tek นี่ ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

สั่งนอกอย่างเดียวครับ แต่เห็นบางคนฝากคุณ wittuya สั่ง ยังไงลองติดต่อดูครับ พอดีผมไม่รู้จักท่านเป็นการส่วนตัว

Comment

ผมว่าถ้า 1 Loop
          > ไม่พ่วง vga ก็ D-Tek V.2

> พ่วง vga ก็ XSPC Edge

Comment

ไม่รู้ตัวนี้เย็นสู้ได้มั้ย Enzotech SCW-1 Sapphire CPU Waterblock Rev A

ฝากเค้าซื้ออยู่ เห็นสวยดี

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
              ไม่รู้ตัวนี้เย็นสู้ได้มั้ย Enzotech SCW-1 Sapphire CPU Waterblock Rev A

ฝากเค้าซื้ออยู่ เห็นสวยดี
              ถ้าดูและเปรียบเทียบจากกร๊าฟ ตัว d-tek เย็นกว่าครับ

Comment

แล้วบล็ก vga หล่ะครับ โหวดหน่อย

แล้วบล็ก vga หล่ะครับ โหวดหน่อย

Comment

เห็นผลเทสของ swiftech gtz ตัวใหม่ก็เย็นสู้ D-Tek ได้สบายๆเลยนี่ครับ

Comment

จริงๆ แล้วถ้าจะเอาเย็นจริงๆ ต้อง EK Supreme ครับ เย็นมากๆ แต่ว่าปั๊มต้องถึง อย่างน้อยก็ต้องพวก 355 จำนวน 2 ตัว + Alphacool Top น่ะครับ

Comment

EK supreme ถ้าต่อ CPU อย่างเดียว 355ตัวเดียว + ฝาโม ก็น่าจะเอาอยู่แล้วน๊า

เย็นสุดๆหรือเปล่าต้องรอคนที่เคยใช้มายืนยันอีกทีครับ

Comment

อ่า แล้วตัวไหนสวยสุดหน่ะครับ ไม่นับความเย็นนะ เอาสวยว่า อิๆ

Comment

Originally posted by bojang47 View Post
                          EK supreme ถ้าต่อ CPU อย่างเดียว 355ตัวเดียว + ฝาโม ก็น่าจะเอาอยู่แล้วน๊า
                          พอดีผมได้อ่านกระทู้ของคนที่ให้ Martin ยืมปั๊ม Iwaki ไปทดสอบ เจ้าของเค้าบอกว่า Block ตัวนี้ต้องการแรงดันน้ำสูงมาก อย่างน้อยก็ 355 จำนวน 2 ตัวกับ Top โม หรือ Iwaki RD30 ที่ไฟ 18 โวลท์ขึ้นไป ถึงจะสำแดงเดช Block ตัวนี้ออกมาได้ครับ

ผมก็ว่าตามที่เค้าบอกมาเฉยๆ น่ะครับ ส่วนตัวไม่เคยเล่น EK เลย

Comment

http://www.madshrimps.be/?action=get...65&articID=627

ลองดูลิ้งนี้

Comment

ผมว่าบล๊อคน้ำมันก้อเย็นหมดนะ ว่าตัวคุณจะหัวสูงแค่ไหน ยังไงมันก้อเย็นกว่าพัดลมชัว

Comment

Working...
                              X