Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอLCDระหว่างD-subกับDVI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอLCDระหว่างD-subกับDVI

จอLCDระหว่างD-subกับDVI
    จอLCDผมสังเกตุว่ามีทั้งd-subกับDVIจึงสงสัยว่า มันแตกต่างหรือมีประสิทธิภาพแตกต่างกันมากไหมครับ ควรเลือกแบบไหนครับท่าน เพราะปัจจบันผมยังใช้CRTอยู่เลย

dviดีกว่าd-subครับ ปกติlcdมันจะมีมาทั้ง2เลยครับ

Comment

ดัน

Comment

ดีกว่านี่คือภาพที่แสดงออกมาชัดเจนกว่าหรือไม่ครับ

Comment

ท่านๆมีรุ่นที่พอจะแนะนำได้ไหมท่านอยากได้17-19นิ้วอ่ะท่าน

Comment

ใน มาร์เก็ต ตรึมเลยครับ เลือกที่ราคาเหมาะสม และมี ทั้ง D-sub & DVI ไม่ต้อง Wide: ก็ได้ ราคาตอนนี้ลงสุด ๆ

Comment

dvi เป็นสัญญาณ Digital
              d sub เป็นสัญญาณ Analog

ซึ่ง dvi ดีกว่า แต่ดีกว่ายังไงก็ตอบยาก รู้แต่ว่าตอนนี้ผมมีความสุขกับ samsung 943 bwx มาก

ถ้าอยากได้ช่องเสียบ dvi ก็ต้องดูตรงรายละเอียดของจอก่อนซื้อด้วยนะครับ ว่ามีรึเปล่า อย่างรุ่นที่ผมว่ามาก็มีครับ

Comment

samsung 943 bwx
                รุ่นนี้เวลามือไปโดนจอดับหรือเมนูขึ้นบ่อยมั้ยครับ ปุ่มสัมผัสอ่ะนะ เล็งไว้เหมือนกัน
                มี dvi ด้วย

Comment

แล้วดีเลย์ต่างกันไหมครับ

Comment

DVI ดีกว่าครับ เป็น Digital to Digital ตั้งค่าหน้าจอ เองไม่มีให้เซ็ท การสุญเสียสัญญานน้อยกว่า แปลงเป็น analog ก่อน ค่อยเข้าจอ

Comment

DVI ดีกว่าครับ เป็น Digital to Digital ตั้งค่าหน้าจอ เองไม่มีให้เซ็ท การสุญเสียสัญญานน้อยกว่า แปลงเป็น analog ก่อน ค่อยเข้าจอ

Comment

งืม งั้นรองบต่อไป55555

Comment

Working...
                        X