Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้อะครับว่าตอนนี้ Amd มีตัวไหนพอจะสูสี E8500 บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้อะครับว่าตอนนี้ Amd มีตัวไหนพอจะสูสี E8500 บ้าง

คือแบบว่าไม่ไ้ด้มาล่อเป้านะครับแค่อยากรู้ว่า

ค่ายเอเอ็มดี ตัวไหนที่มีความแรงสูสีกับ E8500 ของอินเทลบ้างครับ

เอาในด้าน เกมส์ ทำงาน อะไรประมาณนี้อะครับ

ไม่รู้ครับ

Comment

ผมคิดว่าคงไม่มีตัวไหนเทียบได้นะครับ x2 6400+ รุ่นท็อปamd ยังกระฉึกกระฉัก E7200 เลยผมไม่ได้สาวกข้างไหนนะ เพียงแต่อ่านๆรู้ๆก็โพสครับอิอิไม่ต้องเชื่อผมก็ได้
      Last edited by xforce; 8 Sep 2008, 18:11:18.

Comment

ขอผลเทสทั้งสองรุ่น ด่วน!!

Comment

ไมต้องถามหรอกมั้งครับเพราะต่างคนต่างใช้งาน

เเละความคุ้มค่าที่ต่างกัน

ยอมรับว่า INTEL เเรงกว่าเเต่ผมรัก AMD ครับเพราะคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

Comment

ถ้าวัดคะแนนเทสต่าง ๆ จะเอาให้เทียบเท่าคงต้องเอา Phenom มาสู้

X2 ไม่มีตัวไหนสู้ได้ ในเรื่องคะแนน

แต่ถ้าการใช้งานผมว่า AMD กินขาด

5000+ กับ E6550 AMD ค่อนข้างจะทำงานได้ราบรื่นกว่า ทำอะไรใน Windows เร็วกว่า สลับหน้าต่างไปมา เปิดโปรแกรมไว้หลายอันเร็วกว่าอย่างเห็นได้ชัด ถ้า Intel จะมีอาการหน่วง ๆ สะดุด ไม่ราบรื่นเหมือน AMD

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
              ถ้าวัดคะแนนเทสต่าง ๆ จะเอาให้เทียบเท่าคงต้องเอา Phenom มาสู้

X2 ไม่มีตัวไหนสู้ได้ ในเรื่องคะแนน

แต่ถ้าการใช้งานผมว่า AMD กินขาด

5000+ กับ E6550 AMD ค่อนข้างจะทำงานได้ราบรื่นกว่า ทำอะไรใน Windows เร็วกว่า สลับหน้าต่างไปมา เปิดโปรแกรมไว้หลายอันเร็วกว่าอย่างเห็นได้ชัด ถ้า Intel จะมีอาการหน่วง ๆ สะดุด ไม่ราบรื่นเหมือน AMD
              มาวัดกันที่ application เดียวเลยดีกว่า เปิดหลายๆอันมันเทียบยาก

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post

ไม่ได้จะอะไรนะครับแต่ตรงกันข้ามสำหรับผมหมดเลยงะแต่ก่อนใช้ X25600+ พอเปลี่ยนเป็น E7200 เล่นเกมส์เน็ทเปิดวินโดว์เร็วกว่าเดิมจริงๆนะครับเล่นเกมส์นี่ไม่ต้องพูดถึงไหลเลยครับปลาไหลติดสะเก็ตเลยอะ5555
                (-โทษทีนะครับที่โพสมากไปหน่อยกำลังเห่อของใหม่อยู่)
                Last edited by xforce; 8 Sep 2008, 19:04:11.

Comment

ความเร็วในการตอบสนอง แรมมีส่วนมากครับ

ผมชอบ AMD ครับ แค่นี้แหละ อิอิอิ

Comment

ถ้าพูดในแง่ประสิทธิภาพ dual core ตรงๆ ตอบเลย ไม่มีึครับ
                    แค่ X2 6400+ กับ E7200 ยังหืดขึ้นคอเลย

แต่ความคุ้มค่้ากับราคาที่เสียไปของ AMD คุ้มทุกบาททุกสตางค์แน่นอนครับ

ลากไม่มันส์เท่า intel แต่สนุกมือครับ อิอิ

Comment

Originally posted by BigLeg View Post
                      คือแบบว่าไม่ไ้ด้มาล่อเป้านะครับแค่อยากรู้ว่า

ค่ายเอเอ็มดี ตัวไหนที่มีความแรงสูสีกับ E8500 ของอินเทลบ้างครับ

เอาในด้าน เกมส์ ทำงาน อะไรประมาณนี้อะครับ
                      ไล่ๆ กันกับ X4 9850
                      หรือ เทียบ Q9300 ของ Intel เองเลย

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...0_5.html#sect1
                      http://www.legitreviews.com/article/735/3/
                      .

Comment

คือ จริงๆแล้วผมก็ใช้ x2 4200+ แต่เพื่อนมันจะซื้อคอมใหม่

คือ E8500 แล้วมันมาข่มอะครับ แบบว่าแค้นนิดๆ อะครับเลยอยากหาอะไรที่มันจะมาข่มมันได้บ้าง - -'

คงต้องรออีกซักนิดซะแล้ว คงมีอะไรออกมา เชือดเฉือนกัน เหมือน ที่ ออก 4850 มาในกรณีของการ์ดจอ

ปล.ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ "โปรดฟังอีกครั้ง" ไม่ได้มาล่อเป้า หุหุ

Comment

คงต้องพวก FX กะ opteron แล้วละมั่ง แต่ดูแล้ว E8500 ถ้ามาเทียบจริงๆๆๆ E8500 ได้เปรียบเรื่องราคามากกว่า เพราะ FX เห็นแว่วๆๆก็เหยียบ 2 หมื่นไปแล้ว

Comment

Originally posted by xforce View Post
                            ไม่ได้จะอะไรนะครับแต่ตรงกันข้ามสำหรับผมหมดเลยงะแต่ก่อนใช้ X25600+ พอเปลี่ยนเป็น E7200 เล่นเกมส์เน็ทเปิดวินโดว์เร็วกว่าเดิมจริงๆนะครับเล่นเกมส์นี่ไม่ต้องพูดถึงไหลเลยครับปลาไหลติดสะเก็ตเลยอะ5555
                            (-โทษทีนะครับที่โพสมากไปหน่อยกำลังเห่อของใหม่อยู่)
                            ผมว่า amd ลื่นกว่าอ่ะ E7200 ผมขายทิ้งไปแล้ว ไม่ชอบเลย อะไรที่อืด ๆ อาด ๆ - -*

Comment

Originally posted by BigLeg View Post
                              คือ จริงๆแล้วผมก็ใช้ x2 4200+ แต่เพื่อนมันจะซื้อคอมใหม่

คือ E8500 แล้วมันมาข่มอะครับ แบบว่าแค้นนิดๆ อะครับเลยอยากหาอะไรที่มันจะมาข่มมันได้บ้าง - -'

คงต้องรออีกซักนิดซะแล้ว คงมีอะไรออกมา เชือดเฉือนกัน เหมือน ที่ ออก 4850 มาในกรณีของการ์ดจอ

ปล.ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ "โปรดฟังอีกครั้ง" ไม่ได้มาล่อเป้า หุหุ
                              เพิ่งรู้ครับ ว่ามันข่มกันได้ด้วย

เอาตามการใช้งานกับเงินดีกว่าครับ มันอยู่ที่เงินครับ เงินดี ก็แรงตามกำลัง

AMD คุ้มค่าที่สุด
                              Last edited by Drunk; 9 Sep 2008, 08:41:06.

Comment

Working...
                              X