Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU AMD ตัวไหนความสามารถเทียบเท่า PD820 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU AMD ตัวไหนความสามารถเทียบเท่า PD820 ครับ

คืออยากรู้เฉยๆน่ะครับ ขอแบบ วัดกันเรื่อง
    การทำงานทั่วไป การเล่นเกม น่ะครับ

ผมมือใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเท่าไร
    ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ต่ำสุดก็ X2 3600+ 2.0g L2 256k x2
    X2 3800+ 2.0g L2 512k x2
    รุ่นต่ำสุด amd ก็ แรงกว่า 820 แล้วงับ

Comment

หุหุ

X2 3600+ แรงกว่า D940 ด้วยซ้ำครับ

แต่แพ้ E6300 ขาดลอย = ='

Comment

อ้างจากรุ่นต่ำสุดนะคับ
        X2ของAMDแรงกว่าPDของIntel แต่X2ราคาสูงกว่าประมาณ2000
        Core2ของIntelแรงกว่าX2ของAMD แต่Core2ราคาสูงกว่าประมาณ2000
        เหมือนไม่ได้เอามาแข่งกันโดยตรงแฮะ = =

แต่มีบางการทดสอบเท่านั้นที่PDแรงกว่าX2 แต่น้อยมาก โดยรวมถือว่าX2แรงกว่าพอสมควรอยู่ดี

Comment

ขอบคุณมากครับ อ่านดูแล้วเข้าใจยิ่งขึ้น
          ตอนแรกก็สงสัยว่าทำไม Dual Core ของ AMD ทำไมแพงกว่าของ Intel
          ที่แท้ก็แบบนี้นี่เอง

Comment

ATHORN 3000+ หัวเดียว ครับ เผลอๆเล่นเกมส์ดีกว่าด้วย

Comment

น่าจะ athlon3000+ ถึง 3200+ ที่แรงพอ ๆ กับ PD820 (จากประสบการณ์นะครับไม่ใช่จากคะแนน)

Comment

แรงพอๆกันนี่ คือการทำงานตัดต่อหนังหรือ เล่นเกมนี่
                Athlon3000+ ก็ทำได้เท่ากับหรือมากกว่า PD820เลยหรอครับ

Comment

ตามความเห็นของผมนะ
                  ถ้าคิดตามมูลค่าราคาที่เท่ากัน AMD กินขาด

แล้วก็ Intel ก็เพิ่งจะแรงชนะ AMD ก็เพราะ Core2Duo นี่แหละ แต่ราคาอาจจะเห็นแล้วเสียวๆ

ปล. คนใช้ AMD หน้าตาดีทุกคน

Comment

Working...
                  X