Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความร้อนแรงของ ASUS EAH3870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความร้อนแรงของ ASUS EAH3870

ท่านใดได้มาครอบครองแล้วช่วยรายงาน อุณหภูมิกับเสียงพัดลมด้วยค๊าบ

อยากสอยมาใส่เครื่องทำงานแต่กลัวความร้อนกับเสียงดัง ใช้เครื่อง ทำ word, powerpoint, net, idle เกือบทั้งวัน นานๆเล่นเกมส์ที

ปล HD3870 มัีนประมาณ 9600GT ถูกใหมครับ?

Originally posted by Carbone View Post
    ท่านใดได้มาครอบครองแล้วช่วยรายงาน อุณหภูมิกับเสียงพัดลมด้วยค๊าบ

อยากสอยมาใส่เครื่องทำงานแต่กลัวความร้อนกับเสียงดัง ใช้เครื่อง ทำ word, powerpoint, net, idle เกือบทั้งวัน นานๆเล่นเกมส์ที

ปล HD3870 มัีนประมาณ 9600GT ถูกใหมครับ?
    ความแรงประมาณ 9600GT ครับ เร็วกว่าบางเกม

Comment

สอย 9600 มาดีกว่าครับท่าน 3870 เล่นกับ crysis ห่วยมากมายนะเพื่อนผมมันใช
      ปัญหาไดรวเวอร์กับเกมใหม่ยังมีอีก (แต่ก็ไม่เยอะเหมือนเกา) แล้วผมเชียรืค่ายเขียวครับ อิอิ

Comment

มา หา ความ รู้

Comment

Originally posted by interpower View Post
          สอย 9600 มาดีกว่าครับท่าน 3870 เล่นกับ crysis ห่วยมากมายนะเพื่อนผมมันใช
          ปัญหาไดรวเวอร์กับเกมใหม่ยังมีอีก (แต่ก็ไม่เยอะเหมือนเกา) แล้วผมเชียรืค่ายเขียวครับ อิอิ
          บ้า

3870 มันดีจะตายยยยยยยยยย

ไม่เคยใช้เองไม่ควรพูดครับ 9600GT ไม่ได้แรงที่สุดครับ

Comment

Originally posted by interpower View Post
            บ้า

3870 มันดีจะตายยยยยยยยยย

ไม่เคยใช้เองไม่ควรพูดครับ 9600GT ไม่ได้แรงที่สุดครับ

Comment

เบิ้ลสองเลยรึท่าน ผมว่า 3870 DDR4 แรงกว่า 9600GT นะ

Comment

เท่าที่ใช้มา เล่น Call Of Duty 4 ประมาณ 3ชม. ความร้อนก็ขึ้นไปที่ 63 C พัดลมอยู่ที่ 50%
                เสียงพัดลมไม่ดังครับ

Comment

ของผม EAH 3870 X2 1GB ความร้อนเดิมๆ39 C โหลดเต็มปาไปเต็มที่75นั้นคือร้อนสุดๆนะ

Comment

ผมก็ใช้ 3870 เล่น crysis ก็มีปัญหาเหมือนกันนะครับ เวลาเล่นต้องเดินดีๆๆ เดี๋ยวจะลื่นหัวแตก

Comment

อะไรก้ใช้เหอะครับผมว่า เล่นได้คือกัน 2 ตัวเนี๊ย

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

จริงๆ ผมก็ใช้ค่ายเขียวมาตลอด เลยอยากลองเปลี่ยนบ้าง ก็ได้ idea จากที่นี่แหละว่าค่ายแดงสีสวยนักหนา แถมช่วงนี้สีเขียวขายแต่ของเก่าแต่ยังตั้งราคาซะสูง
                        เช็คดู 3800 บาท ได้ Galaxy 9600GT หรือ ASUS HD3870 DDR4 เป็นใครก็หวั่นไหว

Comment

3870 แรงกว่าแน่นอน 9600GT ชนะบางเกมส์เท่านั้น ไม่เกิน 3-5 FPS !! แต่เกมส์ใหมที่ ATi นำ เกิน 10 FPS แรงกว่า 8800GT บางเกมส์ Crysis 9600GT FPS ตำกว่า 3870 เล็กน้อย 2-4 Fps

http://www.tomshardware.com/reviews/...t,1780-13.html

ที่สำคัญ 3870 ดันถูกกว่า 9600GT สีสดกว่าที่รู้ๆ กัน

Comment

ถ้าสีแดงไม่ดี คนไช้ไม่เยอะหลอกครับ คนในบอร์ดตอนนี้ไช้สีแดงกี่คนแล้ว

Comment

Nvidia มันเสียเงินกับค่าโฆษณา กับ ค่าสปอนเซอร์ให้ค่ายเกมส์ ของมันเลยแพง ผมคิดถูกป่ะ?

Comment

Working...
                              X