Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ USB joystick ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ USB joystick ครับ

คือผมมีปัญหาตอนเล่นเกมส์ที่ต้องใช้ อนาล๊อกด้านขวามือครับ (R3) อย่างเช่นเกมส์ Gears of War หรือ LOST PLANET COLONIES ครับ พอผมเลื่อนอนาล็อคขึ้นบนมันกลายเป็น ซ้าย เลือนลงมาด้านล่างก็กลายเป็นขวา พอเลื่อนขวามันกลายเป็นบน และเลือนซ้ายมันกลายเป็นล่าง งง มากเลยครับ เป็นเหมือนกันทั้งสองเกมส์เลยครับ หรือมันจะเป็นที่ USB joystick ครับ มันเป็นรุ่นธรรมดาครับซื้อมา 399 บาท รูปร่างเหมือนจอย pS2 ครับ ของ DILONG ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับหรือต้องซื้อจอยใหม่ช่วยแนะนำด้วยครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์อื่นจะปกติ เช่น DEVIL MAY CRY 4 (เพราะมันไม่ต้องใช้อนาล๊อค R3) นี่นา ช่วยตอบด้วยนะครับว่าจะต้องซื้อใหม่หรือเซตตรงไหนบ้าง

ในmenu มันไม่มีให้นิครับ มันมีแต่แบบตั้งมาให้เรียบร้อยแล้ว อย่างเช่นแบบ A แบบ B แบบ C

ตั่งใน menuสิครับ ตั่งไล่ไปทีละปุ่ม

Comment

Working...
    X