Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับ เปิดแล้วดับคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับ เปิดแล้วดับคับ

M/B : Asrock Wolfdale 1333
    CPU : Intel E1200 Celeron Duo
    SPU : 450 W Evolution
    GPU : ATI 3450 256MB
    RAM : 1 GB Kingston Bus 667

No Hardisk ครับ
    ประกอบ แร้ว เปิดแล้วดับครับ คือ ไฟ ติดประมาณ ครึ่ง วิ นาที แร้วก้อดับไปเรยครับ (พัดลมก้อหมุน ครับ แต่ก้อดับ )

คล้ายๆ กับ อาการไฟไม่พอครับ แต่ผมก้อได้ ไปลองเอา SPU จากอีกเครื่อง ( 450W แต่เก่าหน่อย) มาเสียบ ดูก้อเป็นอาการเหมือนกัน ( SPU ที่เอามาลอง ใช้ได้อยู่กับเครื่องของมัน ปกติดี )

ผมก้อเรยลองถอด GPU ถอด หมดเรย ครับ เหลือ แต่ M/B กับ SPU ที่เสียบ 24 PIN และ 4 PIN ไว้ เปิดดูก้อเป็นเหมือนเดิมครับ

ผมสงสัยอยู่ สองข้อครับ

1. เสียที่ M/B (แต่อาการนี้ไม่เคยเจอ ปกติ ถ้าเสีย ก้อจะไม่ติดเรย เท่าที่เคยเจอ)

2. M/B มันกินไฟมาก กว่า 450 W เหรอ (เป็นไปไม่ได้น่า)

รบกวนผู้รู้ ช่วยให้ความรู้เด็กตัวน้อยๆ ทีครับ พรุ่งจะได้ไปเปลี่ยน จะได้เอาไปถูกชิ้น จะได้ไม่ต้องขนปายหมดครับ

ปล. ขอบคุณร่วงหน้าครับ
    ปล2. ของทุกอย่างเพิ่งซื้อมาครับ วันนี้ บ่าย 3 งับ

No Hardisk ลองไงหว่า

Comment

Working...
    X