Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอบลอง S.T.A.L.K.E.R : Clear sky Dx9 (56K warning)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

เฮย ไอ้เหลี่ยมมมมมมมม

Comment

ต้องDX10 เพื่อแสงเงาที่สวยงาม อิอิ

Comment

กินสเปกมากแต่ภาพไม่สวยเท่าที่ควร มันเป็นมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วล่ะ
          555+ เป็นเกมที่ไม่เหมือนใคร -*-

Comment

เข้าใจว่าเป็น engine เก่ามาดัดแปลง เลยยังมีเค้าของเดิมอยู่บ้าง
            ดีที่มี DX10 มาช่วยให้ภาพน่าสนใจขึ้น(?) อย่างน้อยก็แสงเงาล่ะนะ
            จะเห็นว่าเป็น ver. 1.5 อยู่เลย มันก็เลยกินสเปคเครื่องอยู่ดี

ดูเว็บนึงบอกออกกลางเดือนนะ สำหรับ en ตอนนี้
            ส่วน ru ออกแล้วแถมมีโหลด patch แล้ว
            เอาเป็นว่ารอดูฉากอื่นๆ ต่อไป ไว้เกมออกจริงๆ จะ cap มาให้ดูบ้าง

Comment

ต่องหามาลองเล่นมั่งละ

Comment

เอ่อ ผมไม่ค่อยทราบข่าว ตงลงเรื่องแสงเงา กับclear sky นี่ต้อง dx 10 ถึงดีกว่าหรอครับ?

Comment

ตอนนี้ ผม Convert Ru to ENG ได้ เต็มรูปแแบบ แล้วนะครับ ทั้ง text และ sound แล้วเจอกัน ใน bit ชั้นแนวหน้า ในเร็ววันนี้นะครับ จะได้เอามาทดลองกันถ้วนหน้า

Comment

Originally posted by numetal View Post
                    นั่นนะสิครับตอนผมเล่นครายสิส ผมว่ามันกินสเปกแล้วนะแต่มันภาพสวยจริงๆ
                    พอมาเล่นเกมอื่นแต่ภาพไม่สวยเท่าครายสิสแถม fps ดันน้อยกว่านี้เซ็งเลยครับ
                    Crysis ภาพสวยก็จริงครับ แต่เนื้อเรื่องสู้ S.T.A.L.K.E.R ไม่ได้เลยครับ ในความรู้สึกของผมนะครับ ตอนเล่น Crysis ได้แต่ภาพสวย ความสนุกไม่เท่าไหร่ แต่ S.T.A.L.K.E.R เล่นแล้ว เนื้อเรื่องน่าติดตามมากครับ รับรองว่า อย่างนึงที่เหนือกว่า Crysis ก็คือเนื้อเรื่อง และ บรรยากาศภายในเกมส์ครับผม ^^

Comment

Originally posted by shady View Post
                      เอ่อ ผมไม่ค่อยทราบข่าว ตงลงเรื่องแสงเงา กับclear sky นี่ต้อง dx 10 ถึงดีกว่าหรอครับ?
                      ถ้าเครื่องกับการ์ดจอพอไหวมันก็น่าจะสวยและดีกว่าแหละท่าน
                      ตามมาตรฐานทั่วไปของ DX10

ลองเข้าไปดู vdo ในเว็บนี้อ่ะท่าน เลือกดูอันนี้ก็น่าสนใจ
                      demonstrating DirectX 10 graphical feature of X-Ray 1.5 engine
                      http://cs.stalker-game.com/en/?page=video

Comment

เอาละ เห็นค่าจอง crysis ในทันตา

Comment

ขอบคุณ จขกท. มากนะครับ ที่ลองเล่นแล้ว แคปภาพมาให้ดู ตอนแรกก็กะจะโหลดแล้ว แต่มันไม่ใช่ตัว En เลยไม่ดีกั่ว กลัวงงภาษารัสเซีย

ตอนนี้นั่งลุ้นรอโหลดจนเยี่ยวเหนียวแล้วครับเนี่ย แต่ไม่รู้ว่า 8800GTS (G80) 640MB จะเล่นที่ 1920x1200 หรือ 1650x1080 ไหวไหม ไม่รู้ว่าจะกินสเปคพอๆกะภาค SoC หรือป่าว DX.10 คงขอบายละ ตอนนี้

Comment

ตอนนี้ผมเอาไปปล่อยแล้วนะครับ ที่ เว็ป TM หากใครสนใจเอามาลองทดสอบดู เป็น ENG 99.99% แน่นอนครับ ก็ลองไปโหลดกันได้นะครับ (ผมลืมไปขอฟรี แต่ 2.7 gb เองลงเส็รจ กินเนื้อที่ 4.7 gb ครับ ) รักทุกคนครับ อิอิ
                            Last edited by Birdcomloso; 10 Sep 2008, 22:09:48.

Comment

Working...
                            X