Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบน้อยอยากอัพคอมครับ 22k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบน้อยอยากอัพคอมครับ 22k

มีงบไม่เกิน 22,400 บาท
    แบบว่าเลือกรุ่นไม่ถูกครับเดี๋ยวนี้ตามคอมไม่ทัน

ต้องการดังนี้ครับ

1.CPU=ขอเป็นค่าย AMD Phenom X4

2.Display Card=ขอเป็นค่าย Nvidia RAM 512 MB ที่ใช้งานแบบ 2ใบรวมกันได้
    (จะเก็บเงินซื้อเพิ่ม)

3.Mainboard=อันนี้ไม่มีในหัวแต่อยากได้แบบว่า
    -ใส่การ์ดจอได้ 2ใบ เพื่ออนาคตจะซื้อมาใส่เพิ่ม(ตอนนี้ยังไม่ใส่)
    -SATA2 4ช่อง+ (จาใส่ใช้ HDD2 DVD 2)
    -ใส่แรมได้ 4แถว(ตอนนี้ใช้ 2 มีเงินจะเพิ่มอีก)

4.Monitor=LCD 17นิ้ว หรือ 19นิ้ว ยี่ห้ออะไรก็ได้

5.RAM= 4GB 2*2

แบบว่าอยากให้ช่วยแนะนำ รุ่น ยี่ห้อ ราคา โดยประมาณ
    แบบว่าพรุ่งนี้จะไปที่ร้านให้เขาเทียบราคาถ้าไม่แพงก็จะสั่งมาประกอบ

ปล.ถ้างบไม่พอให้ตัดจอ LCD ออกครับ
    ตอนนี้เก็บเงินได้แค่ 22,400บาท แต่เก็บต่อไม่ไหวละคอมเก่าพังต้องรีบซื้อมาใช้งาน
    แต่ก็จะเก็บเงินอัพต่อเรื่อยๆ

อยากได้แบบที่ซื้อแล้วใช้ได้นานๆอะครับ
    เครื่องที่ใช้อยู่ใช้มา 3-4ปีละก็ ok

หวังว่าคงเข้าใจที่ผมอธิบายนะครับ(พิมพ์เองงงเอง)

แค่ราคาเมนบอรด ก็หนาวแล้วครับ เอา VGA แรงๆไปเดียวคุ้มกว่าครับงบนี้

Comment

ถ้าอย่างนั้นแนะนำที่คับเอาไปเล่นเกม ไม่ทำ Over Clock

1.CPU=ขอเป็นค่าย AMD รุ่น Phenom X4

2.Display Card=ขอเป็นค่าย Nvidia RAM 512 MB

3.Mainboard=อันนี้ไม่มีในหัวแนะนำทีครับ

4.Monitor=LCD 17นิ้ว หรือ 19นิ้ว ยี่ห้ออะไรก็ได้

5.RAM= 4GB (2GB*2)

งบไม่พอให้ตัดจอ LCD ออกครับ

เปลี่ยนใจเป็นอนาคตจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ เพิ่มแรมเป็น 8GB และเพิ่มการ์ดจอเป็น2ตัว
      แต่คงอีกนานมากละครับช่วงนี้คงเอาตามความคิดเห็นข้างบนที่พี่เขาแนะนำละครับ
      ช่วยแนพนำทีครับพรุ่งนี้จาไปแล้วครับก่อนที่เงินจะหมด

Comment

X4 9550 6000
        ECS 780A HDMI 2300
        RAM ROX 800 1Gx2 1200
        DVDRW 800
        CASE 1000
        PSU TAGAN 600W 2700
        PCI-E GF9800GTX+ 7500
        HDD 320G 2000

22500

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

o---- Phenom x4 ----o

ตอนนี้ผมคิดว่าคุณมีงบเยอะอยู่นะ(ขอผมบ้างซิ)กับไอ้Phenom x4 เชื่อผมนะคุณเล่นเมนบอร์ดที่มันสวยงามมากไม่ค่อยได้หรอกคุณเล่นของ GiGGabite ที่ราคามันประมาณ 3500 บาท มี สลอตใส่แรม 4 สลอตเลยนะ ชิบเซ็ตของ Nforce 570 แรงดี มี Pci 16x Sli ได้ด้วย(ใส่ได้สองใบของคุณนะเหละ) ต่อมาก็แรม 2 Gb ขอบอก Crysis ลื่น เล่นสบาย น้ำเป็นน้ำเลยครับพี่น้องครับ กับพี่ Phenom x4 เขาเนี่ย (ผมเล่นมาแล้ว) ไม่ต้องไปบ้ากับเขาหรอก 4 Gb เนี่ย แรมของ Corsair
            xms2 DD2 2Gb Bus 800 ราคา 1800 บาท ฮาร์ดดิสก์ sata2 segate 320Gb 2100 บาท
            การ์ดจอ ผมว่าเล่น Geforce 9600Gt ของ Quedled Winfast ก็พอแล้ว 6500 บาท
            พาวเวอร์ซับพลาย สำคัญมาก เพราะการ์ดจอเขากินไฟอย่างกับเป็นลูกเจ้าของการไฟฟ้างันแหละ
            ที่สำคัญ Phenom x4 ผมว่า ใช้รุ่น 9550 ก็ดีนะ(ถูกที่สุดในตระกูลPhenom x4 เลย)
            5780 บาท พันทิพย์ชั้น 3 (อย่าหลงเอารับประกันของ คอมเซเว่นมาละ)
            รวมยอด = 19680 เอง เหลือ 2720 บาทไปซื้อนู่นซื้อนี่ได้อีก (ขอบอกว่าฮีทซิงของPhenom X4สวยมากๆ)แต่ก็ควรซื้อเพิ่มอีกนะเพราะเครื่องเขาร้อนเขาระบายไม่ไหว

Comment

ฟีนอม 9550 ใช้ซิ้งเดียวกับ X2 4600+ นี้แหละครับ

อิอิ

Comment

ไม่จิงผมมีรูปแต่หาไม่เจอ

Comment

เออ....ลืมบอกพาวเวอร์ซับพลายเล่น Energy max ดีกว่า 2250 บาท แล้วมีตังเมื่อไหรก็อย่าลืมซื้อ ฮีทซิ้งใหม่ด้วยหละ Zalman 1700 บาท แล้วเล่นกับจอเก่า ไปก่อน แต่ไม่แนะนำต้องซื้อ
                  จอก่อนแล้วค่อย Sli (จอมันล้มหรือเล่นๆอยู่พี่เขาดับไปเลยเลยรำคาญไปซื้อ Lcd samsung 19 Wide 5900 บาท ) พอดีตอนนั้นงบน้อยได้แค่ 28000 บาทเอง(ไม่ได้อวดสมัยนั้นPhenom x4 8600 บาท นะ

Comment

แล้วไม่ทราบว่าพอมีเวปบอกราคาอะไหลคอมไหมครับ
                    หรือเวปสั่งซื้อก้ได้ครับ
                    ดูราคาจากเวปพันทิพแล้วไม่ตรงครับ

Comment

Originally posted by teerapat_doraemon View Post
                      ไม่จิงผมมีรูปแต่หาไม่เจอ
                      รอดูอยู่นะครับ

Comment

Working...
                      X