Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF 8800GT Power Supply ติดเคสเอาอยู่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF 8800GT Power Supply ติดเคสเอาอยู่ไหม

ตามหัวข้ออะ แลัว 8600GT กับ 8600GTS ความแรงต่างกันเยะไหมครับ

ไม่น่าอยู่

Comment

ไม่อยู่ครับ ต้องซื้อซัพพลายใหม่ ต่างกันไม่มากครับ

Comment

แล้วรุ่นสูงสุดที่ใส่ได้รุ่นอะไรครับ 8600GT ได้ไหมครับ Power Supply 420W ครับ

Comment

ก้อแล้วแต่ อุปกรณ์ภายในเครื่องเราด้วยนะครับ ว่าเยอะไหม

ผมจัดให้เพื่อน 2 คน
          คนที่ 1. 8600GT 450w ติดเคส ไม่มีปัญหาอะไร
          คนที่ 2. 8800GT 450w ติดเคส ไม่มีปัญหาอะไรเช่นกัน

ส่วน 8600GT กับ 8600GTS ต่างกันไม่มากนะ แค่ core/mem สูงกว่าแค่นั้น โครงสร้างสถาปัตยกรรมเหมือนกัน มั้ง อิอิ

ดันไปรอท่านอื่นมาตอบ กลัวแป๊ก 55+

Comment

เอาอยู่ถ้าอุปกรณ์ต่อพ่วงไม่มาก อย่างละ1 แล้วก็ไม่คล็อค cpu กับการ์ดจอแบบเวอร์ๆ เอาอยู่

Comment

ไหวครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ วูบ ล้าน%

Comment

ตกลงมันยังไงครับ ตัว 8600GT ตกลงเครื่องผมใส่ได้ไหม อุปกรณ์ก็อย่างละ 1 ชิ้น มีพัดลมตัวเดียว พวกแสงไฟต่างๆ ไม่มี

Comment

ถ้าอยากให้การ์ดจอเเละHardwareตัวอื่นๆอยู่กับเราไปนานๆ ผมเเนะนำซื้อของดีๆหน่อยครับ

Comment

อิอิ ของผมตามลายเซ็นอ่ะ

Comment

เครื่องผมนะ จากประสบการณ์ตรงๆที่เคยใช้
                        CPU: Intel Core 2 Duo E6750 ผม Clock จาก 2.66Ghz ไป 3.5Ghz
                        VGA: Galaxy GeForce 8600GT OverClocked 512MB(Clock จากโรงงาน) แล้วมาลากเพิ่ม Core / Mem เองไปอีก เป็น 650/750
                        HDD: Seagate 160GB+320GB
                        RAM: Kingston 667 2GB (1GBx2)
                        Sound Card: Creative X-Fi Xtreme Music

ใช้ PSU ติดเคสยังไหวเลยครับ หุหุ แต่ปัจจุบันเปลี่ยน PSU มาเป็น Enermax 460watt เรียบร้อยแล้ว
                        Last edited by eXoRc1sMz_-; 9 Sep 2008, 22:06:07.

Comment

Originally posted by eXoRc1sMz_- View Post
                          เครื่องผมนะ จากประสบการณ์ตรงๆที่เคยใช้
                          CPU: Intel Core 2 Duo E6750 ผม Clock จาก 2.66Ghz ไป 3.5Ghz
                          VGA: Galaxy GeForce 8600GT OverClocked 512MB(Clock จากโรงงาน) แล้วมาลากเพิ่ม Core / Mem เองไปอีก เป็น 650/750
                          HDD: Seagate 160GB+320GB
                          RAM: Kingston 667 2GB (1GBx2)
                          Sound Card: Creative X-Fi Xtreme Music

ใช้ PSU ติดเคสยังไหวเลยครับ หุหุ แต่ปัจจุบันเปลี่ยน PSU มาเป็น Enermax 460watt เรียบร้อยแล้ว
                          ของผมคล้ายของคุณเลย CPU รุ่นเดียวกัน แต่ไม่ได้ OC Ram ก็เหมือน แต่ HDD มี 320 อันเดียว
                          ก็น่าจะได้นะครับ ช่วยเลือกหน่อยว่ายี่ห้อไหนดี ตอนนี้สนใจ ECS อยู่กับ มีงบอยู่ 2500 เอา 8600GT นี่แหละครับ

Comment

เรื่องนี้คงต้องลองดูล่ะครับ มันพูดยาก psu ติดเคส เอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้ แล้วแต่ดวง

ผมเคยประกอบสเปคเท่าๆกัน ซีพียู X2 5000+ 8800GT cd , hdd อย่างล่ะตัว Psu ติดเคส 600W(จ่ายจริงเท่าไหร่ก็ไม่รู้) เหมือนกัน เครื่องนึงเปิดไม่ติดเลย ต้องเปลี่ยน psu อีกเครื่องสบาย ไฟนิ่งดีอีกต่างหาก

Comment

เอาอยู่ครับ
                              เครื่องผม

E6300
                              8800GT
                              2GB DDR2
                              1*HDD
                              DVD
                              CARD READER
                              MONITOR -ไฟนอกไม่ได้เสียบกับ PSU เคส
                              ทุกอย่างเดิมๆไม่ได้โม

แต่ถ้าพอมีเงินเหลือก็เอา PSU ดีๆซักตัวเถอะครับ ทำแบบผมนี่ไม่แนะนำ เพราะOC 88gt แล้วมีปัญหาตลอด

ใช้มาสองปีครึ่งไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
                              แต่ตอนนี้กำลังจะอัพเกรดมา OC เล่น

Comment

Working...
                              X