Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ลงwindowsไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ลงwindowsไม่ได้

เปลี่ยนharddiskใหม่แล้วลงwindowsไม่ได้(ไม่ใช่ของใหม่ เอามาจากเครื่องอื่น เป็นide) มันบอกว่าcopyไฟล์ไม่ได้ คือช่วงจากหลังที่formatแล้ว(หลายไฟล์ จำชื่อได้อันหนึ่ง dvdplay.dll) แผ่นไม่เสียแน่นอน ลองเอาตัวversoinอื่นมาลงก็ไม่ได้ ปกติharddiskตัวนี้ไว้เก็บข้อมูล

harddiskตัวเก่าเสียเพราะว่าถอดไปเสียบกับไอ้ตัวแปลงเป็นUSB แล้วมันก็เสียทันทีเลย(มีเสียงเตือนด้วย แต่ไม่รู้) และก็เอามาเสียบกับเมนบอร์ดอีก ไม่รู้ว่าจะทำให้เมนบอร์ดเสียด้วยหรือเปล่า หรือว่าต้องแฟลชbios ช่วยทีนะครับ

Comment

harddiskตัวเก่าเสียเพราะว่าถอดไปเสียบกับไอ้ตัวแปลงเป็นUSB แล้วมันก็เสียทันทีเลย(มีเสียงเตือนด้วย แต่ไม่รู้) และก็เอามาเสียบกับเมนบอร์ดอีก ไม่รู้ว่าจะทำให้เมนบอร์ดเสียด้วยหรือเปล่า หรือว่าต้องแฟลชbios ช่วยทีนะครับ

Comment

เหมือนปัญหาจะเยอะจัง ตั่งหลายอัน

ลองเปลี่ยน DVD/CD-ROM ก่อนดีไหม

Comment

อสจจะเป็นที่ สายแพครับ ลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

Working...
          X