Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอคำแนะนำเรื่องจานดาวเทียม กับ Dreambox หน่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากขอคำแนะนำเรื่องจานดาวเทียม กับ Dreambox หน่ะคับ

พอดีว่า บ้านผมกำลังจะติดจานดาวเทียมคับ เพราะว่าเสาอากาศผมมันไม่ได้เสียหรอก แต่ตึกที่กำลังก่อสร้างอยู่ใกล้ๆ มันบังสัญญาณมากๆ ดูได้แค่ไม่กี่ช่องที่ชัดๆ เลยจำเป็นต้องติด

ที่นี้ผมไปหาข้อมูลพอทราบมาว่า ต้องเป็น ทรูเท่านั้นที่สามารถดูบอลพรีเมียลีก ได้
    ดาวเทียมเจ้าอื่นไม่ได้ลิขสิทธิ์เลยดูไม่ได้ (ก็เห็นว่า ipm ก็ดูได้แต่หมือนดูผ่าน net ใส่อะไร และก็ไม่ชัด) ตอนนี้ผมเลยจำใจต้องติดจานเช่าทรู ซึ่งเค้าจะมาติดให้วันพุธนี้

แต่ติดแค่ 300 บ./เดือน และรุ่นน้องเค้าบอกว่า มีวิธีที่คุ้มๆคือให้ไปหาเจ้า Dreambox ซื้อมาและเปลี่ยนกล่องเป็นเจ้าตัวนี้ ใช้จานทรู ก็ทำได้ใช่ม่ะคับ (หลักๆคืออยากดู tv ชัดๆแหละ แต่รองลงมาคืออยากได้ดูบอลด้วย แต่โปรมันก็แพงมากมายของทรู)

ผมเลยอยากถามว่า
    1) เจ้า Dreambox สามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ อะไรยังไง ขอคำแนะนำที กล่องล่ะเท่าไร
    2) คุ้มค่ามั๊ยคับแล้วก็ถ้ามันมีปัญหาจะทำอย่างไรล่ะ เห็นว่าใช่ดูได้เป็นร้อยช่องเลย จ่ายรายเดือนอีกไม่กี่ร้อยบาท ยังไงก็คุ้มกว่าพวก Gold Platinium ก็ว่าไป
    3) แล้วอย่างล่าสุดผมรู้ข้อมูลมาว่า ทรูมันจะมีช่องใหม่ 2 ช่อง Hay Ha กะช่อง ซีรีย์เกาหลี แล้วงี๊ dreambox จะมีปัญหาเรื่องช่องใหม่ๆ อะไรยังไงมั๊ยคับ

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยคับ อยากจะดูให้ทัน ติดตั้งให้เสร็จก่อนศึกวันแดงเดือด เสาร์นี้คับ อิอิ ขอบคุณมากๆล่วงหน้าเลย

ไม่มีใครู้เลยหรอ ...

Comment

พอมีข้อมูล PM มานะครับ ศึกษามาสักพักล่ะ แต่ยังไม่ได้เล่น

Comment

pm ไปแล้วนะค๊าบ

Comment

ผมไม่รู้เลยอะ ใครรู้บ้างเนี่ย อิอิอิอิ

Comment

ท่านบนรีบมาช่วยด่วน เอาให้ดีขออธิบายแบบละเอียด เผื่อผมจะติดบ้าง

Comment

1) เจ้า Dreambox สามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ อะไรยังไง ขอคำแนะนำที กล่องล่ะเท่าไร
              - ตามเวบก็มีครับ 3000 กว่า เกรดดีๆหน่อยก็ 4000 มั้งครับไม่แน่ใจ

2) คุ้มค่ามั๊ยคับแล้วก็ถ้ามันมีปัญหาจะทำอย่างไรล่ะ เห็นว่าใช่ดูได้เป็นร้อยช่องเลย จ่ายรายเดือนอีกไม่กี่ร้อยบาท ยังไงก็คุ้มกว่าพวก Gold Platinium ก็ว่าไป

คุ้มไหม !! คุ้มครับ แต่ว่าคุณต้องแก้ปัญหาได้อะครับ เกิดมันค้างรึอะไรเนี่ย คนที่บ้านคุณต้องเสียอารมณ์ แน่ๆ รายเดือน ก็ต้องหา เซิฟ เอาเองครับ เดือนละ 2-3 ร้อย บางเจ้าก็ดู ได้ ดาวเดียว บางเจ้าก็ หลายดาว อยู่ที่จานเราด้วย

3) แล้วอย่างล่าสุดผมรู้ข้อมูลมาว่า ทรูมันจะมีช่องใหม่ 2 ช่อง Hay Ha กะช่อง ซีรีย์เกาหลี แล้วงี๊ dreambox จะมีปัญหาเรื่องช่องใหม่ๆ อะไรยังไงมั๊ยคับ

มีครับ นั่งดูอยู่ Hay Ha มีตลกให้ดูทั้งวัน สาระแน ก็มี

Comment

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดคร๊าบบ
                วันนี้ได้ติดจานทุยและ เหลือหา dreambox ดีๆคุ้มๆ กะ server ไว้ใจได้คับ ใครพอรู้ช่วยแนะนำที ^^

Comment

ขายดรีมบลอก เชียงใหม่คับ dreambox 500s ราคา 3200 ประกัน 1 เดือนคับ

Comment

ผมว่าดูบอลผ่านเน็ตดีกว่าครับ ถึงจะไม่ชัดแต่ก็ราคาสมเหตุสมผล ส่วนจานติดแล้วก็ดีครับเอาไว้ดูหนังฟังเพลง

Comment

ถ้าไม่มี จาน แล้วจะ กิน ข้าว กันยังงัยอะ

Comment

เคส ใส่ๆๆ สวยจังมีขายป่าว

Comment

Working...
                        X