overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ถามนอกเรื่องหน่อยครับ เกี่ยวกับcolo

OverclockZone Member

Exclamation ถามนอกเรื่องหน่อยครับ เกี่ยวกับcolo

เนื่องจากไม่รู้จะไปถามที่ไหนดี ห้องnetwork&internetคนก็น้อยเหลือเกิน
    แล้วปกติผมก็ดูอยู่แต่ห้องนี้ เพราะงั้นถามมันห้องนี้เลยละกัน

คือว่าเมื่อไม่นานมานี้ย้ายมาเรียนต่อที่แคนาดาอะครับ
    เนตที่นี่แรงโคด โหลดบิท 700-800kb/s
    แต่พอไปโหลดของจากพวกเวปฝากไฟล์ของไทยเช่น hulashare, gushare ไรประมาณนี้อะครับ
    ความเร็วมันดันต่ำกว่า 5kb/sตลอดเลย ใช้โปรแกรมช่วยโหลดก้ไม่ได้ =.=''

เลยอยากถามว่าถ้าผมเช่าcoloไว้ซักอัน แล้วสั่งให้มันโหลดเก็บไว้ (มันน่าจะเร็วนะ เพราะมันอยู่ในไทย) แต่ไม่ได้โหลดบิทนะครับ
    แล้วผมค่อยสูบจากcoloเข้าเครื่องผมอีกที (ใช้พวกโปรแกรมช่วยโหลดได้ เพราะงั้นน่าจะเร็วกว่า5kb/s )
    ถ้าทำแบบที่กล่าวไปข้างบนได้ปะครับ หรือcoloมันให้โหลดบิทอย่างเดียว
    ถ้าได้... มีอันไหนแนะนำไหมครับ แล้วมันจำกัดbandwidthถ้าผมจะสูบเข้าคอมผมปะครับ
    ไม่ใช่เช่าcoloมา สูบเข้าcoloติดจรวด แต่จะสูบกลับเข้าเครื่องดันสูบไม่ไป =*=

ขอบคุนล่วงหน้าคร้าบบ
    Last edited by ptatti; 9 Sep 2008 at 07:42:52.

ไม่มีใครรู้เลยหรือนี่

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ผมเช่าcolo อยู่แต่บังเอิญผมไม่ได้อยู่ เมืองนอกเลย(ผมอยู๋บ้านนอก แต่ยังไงมันก็นอกเหมือนกัน)ไม่รู้มันควบคุมความเร็วหรือปล่าวครับ colo มันจะโหลดตามความเร็วที่เราเลือกซื้อใว้ครับ อย่างของผมมันจะโหลดที่ความเร็วประมาณ 16M/s ยกเว้นดูดจากเน็ทบ้านก็จะได้ความเร็วสูงสุดที่เค้าปล่อยออกได้อ่าคัรบ แต่เวลาผมโหลดกลับมาเข้าเครื่องผมก็โหลดได้ที่ 450kps ครับ ตามเน็ทที่ผมติดไว้ ยังไงรอท่านอื่นอีกทีครับ

อ่าคร้าบบ

แล้วมันให้โหลดไฟล์ทั่วไปที่ไม่ใช่พวกbitได้ปะครับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

โหลดไฟล์ทั่วไปไม่ได้นะครับ

เวงกำเลย

แล้วท่านใดมีคำแนะนำมั่งมะครับเนี่ย
    คืออยากจะโหลดของจากพวกเวปฝากไฟล์ที่ไทยอะครับ แต่อยู่นี่เวลาโหลดจากเวปไทยมันความเร็วช้ามาก
    ทำไงดีนี่ T^T

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ลองโหลดจากcolo ผมดูใหม ^^ ว่าได้ความเร็วเท่าไหร่

เอางั้นก้ได้ครับ
    แต่.........มันใช้ไงอะครับ มะเคยทำ

ใช้ FlashGet โหลดกลับครับ เคยทำใหม

ช่วยpmวิธีโดยประมาณมาให้หน่อยได้มะงับ >_<"
    ขอบคุนมากนะครับ

ส่งไปแล้วครับได้ผลยังไงบอกด้วยครับ ^^

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถึงแม้ผมจะไม่เคยเช่าโคโล แต่จากประสบการณ์นะครับ
    ต่อให้โหลดตรงจากServerก็ยังช้าครับ ตอนอยู่ไทยผมโหลดได้220k พอมาอยู่ยุโรปจากServerเดียวกันนี่หล่ะ โหลดได้0.2-3Kbps ไม่รู้มันเป็นอะไร
    สำหรับโคโลคิดว่าไม่น่าต่างกันเท่าไหร่ ยกเว้นโคโลท่านจะรองรับการโหลด-ปล่อย ออกต่างประเทศด้วยความเร็วสูง ซึ่งนั้่นก็น่าจะแพงอยู่ทีเดียว
    ยังไงลองของเสี่ยดูก่อนก็ได้ครับ ได้ผลยังไงก็บอกด้วยเน้อ

ปล. 555+ ปัญหาเดียวกัน T-T

ล็อคอินมะด้ายคร้าบท่าน
    มันบอก
    Time Out.
    Error Occured!

ไม่เป็นไรครับท่าน เดี๋ยวค่อยว่ากัน
    ผมขอตัวไปนอนละ พรุ่งนี้มีเรียนตอนเช้า >_<"
    ไปละเน่อ
    ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member popkongkang's Avatar

ท่าน turionx2 ใจกว้่างจิงๆ ให้พาสไปเลยหรือนั่น

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

colo ไทย ไม่ค่อยมีท่อออกนอกหรอกครับ ออกนอกก็ช้าอยู่ดี

ป.ล. ฝันดีครับ
    ป.ล. 2 ขอพาสมั่งจิ...

id pass เข้าไปโหลดจาก กลับจาก colo เพื่อให้เค้าได้ทดลองดู ^^ เฉพาะเพื่อนๆต่างแดนเท่านั้นครับ version ทดสอบ
    ปล ผมวาง HDD ใว้ตั้ง2ลูก 820G เค้าคงไม่ลองจนเนื้อที่เต็มหรอกครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เหะๆ สำหรับผมแล้ว Flashgetเอาครับ ต่อให้มันโหลด0.1Kbpsตลอดก็ไม่หวั่น ยกเว้นจะโโนทางนั้นตัด เพราะยังไงผมเปิดคอมพ์ข้ามวันข้ามคืนอยู่แล้ว

เวปฝากไฟล์ที่ดีที่สุดที่ใช้ได้ทุกที่สำหรับผมคือ www.mediafire.comครับ เนตนอกUploadเร็ว เนตไทยDownloadไม่น่าเกลียด

เสียวอย่างเดียวก็พรุ่งนี้หล่ะ เค้าจะทดลองLHCกัน ถ้าไฟดับทั้งยุโรปขึ้นมาก็งานเข้าล่ะครับ>.<"

LHC นี้แหละครับ มันมีสิทธิอะไรมาทำบนโลกที่เป็นของคนทุกคน ทำยังกะมันสร้างโลกกันขึ้นมา จะทำอะไรก็ได้ เวรตะไล ถ้าเกิดฉิบหายขึ้นมา หลุมดำดูดเข้าไปหมด แล้วจะทำไง G05V ก็ยังไม่มา อดเล่นเลย สาดดฝรั่ง ขอให้แม่งดูดแต่ พวกมันเข้าไปเถอะะะะ
    ปล ท่าน บีเวอร์อยู๋แถวนั้น ประชาชนเค้าไม่ประท้วงกันบ้างหรือครับ ผมไม่เข้าใจมันจะอยากรู้ไปทำไมว่า จักรวาลเกิดยังไง อ่านๆดูเค้าว่าอย่างเลวร้ายสุดนอกจากโลกถูกดูดแล้วมันยังดูดไปทั่วจักรวาล แม้แต่ เอเลี่ยนที่อยู๋ออกไป 1000ล้านปีแสงก็ไม่เหลือ ทีนี้ล่ะ จะเอาเอเลี่ยน VS พีเดเตอร์ที่ไหนล่ะ สาดดด(อีกที)
    Last edited by turionx2; 9 Sep 2008 at 15:02:27.

ลืมสังเกตุท่าน จขกท ใช้ notebook ตาม ลายเซน นั้นหรือครับ 9800m gt เลยหรือครับ พรุ่งนี้(คืนนี้ของพวกเรา) ค่อยตอบก็ได้ครับ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks