Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAXY 9800GT ช้วยทีๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GALAXY 9800GT ช้วยทีๆ ครับ

อยากรู้ว่าตัวนี้ oc ได้เท่าไหร่ครับ แล้วการ์ดตัวนี้มันต้องใส่ 6 พิน 2 หัวเลยหรอครับ ใส่ 1 หัวได้ไหมครับ

พอดีได้มาเพิ่งลองทดสอบดู ครับ ใครใช้แล้วช่วยบอกผมหน่อยครับ

ด่วนเน้อ อยากรู้จัง

Comment

วังเวงชอบกล!!

Comment

ถ้ามี 6 pin 2 หัว ก็ ใส่สองอันเลยครับ

Comment

แล้วตัวนี้มัน oc ได้แค่ไหมครับ จะลองดู

Comment

ลองดูเลยครับ กาดแต่ละตัว oc ไม่เท่ากัน ลากๆเทสๆดูครับ

Comment

อิอิ

Comment

ขอบคุณครับจะลองดูเพิ่มได้ลองดู

Comment

อ่านวิธีเอาเลยคับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=121295

Comment

ได้เท่าไหร่กันอยากรู้ด้วยคน จะเอามาต่อยอด ?
                    ผมไปที่ 735 1750 1950 แล้วพอลองไป 750ต้องลดshade memเป็น 1650 1850ไม่งั้นภาพแตก แถมคะแนนตก Y_Y สงสัยไม่เสถียร ใครมีสูตรแรงๆ แบ่งปัน กันมั่งนะครับ หรือว่าการ์ดผมสุดแค่นี้ - -"
                    Last edited by vanzious; 9 Sep 2008, 17:41:54.

Comment

ใส่หกพินสองตัวเลย ถ้าเป็นของ Galaxy ก็สลับ Jumper ตรงหัว การ์ดหน่อย

ผมได้แค่ 801/2000/1145

3Dmark ตามลิงค์เลยครับ

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/sh...9&postcount=50

Comment

ผมเห็น jumper แล้ว ถ้าใส่ไว้มันจะเป็นยังไงครับ และเอาออกแล้วไม่ยังไง ช่วยหน่อยครับ
                        Originally posted by Suhanna View Post
                        ใส่หกพินสองตัวเลย ถ้าเป็นของ Galaxy ก็สลับ Jumper ตรงหัว การ์ดหน่อย

ผมได้แค่ 801/2000/1145

3Dmark ตามลิงค์เลยครับ

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/sh...9&postcount=50

Comment

สลับ Jumper ครับ อย่าเอาออก ผมคิดว่ามันจะช่วยเพิ่มไฟ VGPU ได้อีกหน่อยนึง

Comment

ขอบผมใช้ Tagan มันมี 6pin 1 สายเอง และ 6+2pin อีกสาย
                            เอาตัว 6+2pin มาต่อได้ใช่ไหมครับ ไฟมันเท่ากันไหม มันทำให้ไฟเพี้ยนไหมครับ

ด่วนเลยนะครับขอบคุณ เพราะดูๆ แล้วเล่นๆ ไปมันวูบอะไม่รู้เพราะเหตุนี้เปล่าว jumper ผมไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรเดิมๆเลยครับ

Comment

ต้องสลับ jumper ครับถึงจะลากเพิ่มได้ ไม่สลับมันจะตันประมาณ 650/1700/999 ครับ
                              ตอนนี้ผมหยุดแค่ 710/1780/1000 เอาแค่พอดี เยอะกว่านี้เกมก็ไมได้ลื่นมากมาย

Comment

Working...
                              X