Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเมนบอร์ดให้ทีค่ะ GA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเมนบอร์ดให้ทีค่ะ GA

เมนบอร์ด

GigaByte GA-EP35-DS3L
    GigaByte GA-EP35-DS3R
    GigaByte GA-EP35-DS3P

GigaByte GA-EP43-DS3L
    GigaByte GA-EP43-DS3R

เปลี่ยนแค่รหัสตัวหลังไม่รู้ว่ามันแตกต่างอะไรกันมากไหมค่ะช่วยแนะนำด้วยค่ะ

คือว่าเพื่อนเราจะเอามาใช้กับ E7200 เผื่อไปอัพเป็น E8400 ด้วย ขอบคุณค่ะ
    Last edited by Originals; 9 Sep 2008, 06:25:19.

Ep35 => Chip P35
    Ep43 => Chip P43

ตัวสุดท้ายนะ

L => no raid
    R => raid
    P => raid & crossfire

Comment

L = no raid
      R = raid
      P = raid & crossfire

มันคืออะไรค่ะ รบกวนช่วยขยายความนิดค่ะ

Comment

Originally posted by Originals View Post
        L = no raid
        R = raid
        P = raid & crossfire

มันคืออะไรค่ะ รบกวนช่วยขยายความนิดค่ะ
        ถามพี่ Google ดู หรือลุง wikipedia ครับ

Comment

ฮั่นแน่

Comment

L = no raid....ต่อเรดฮาร์ดดิสก์ไม่ได้ครับ
            R = raid...รองรับเรดโดยการเอา็ฮาร์ดดิสก์ตั้งแต่ 2 ตัวมาช่วยกันทำงานในโหมดต่างๆกัน เช่น 0 1 10 5 ...
            P = raid & crossfire...รองรับเรดและรองรับการต่อการ์ดจอ 2 ตัวของ ATI.......ย่อๆครับ

Comment

ใช้ p43
              ใหม่สดกว่า
              ส่วนจะเอา L หรือ R
              แล้วแต่ว่าเราจะเอาไปทำ RAID หรือไม่
              แต่ถ้าให้แนะนำ
              E7200+P45
              น่าจะดีกว่าตัวที่ถามมา

Comment

Originally posted by jor_3230 View Post
                ใช้ p43
                ใหม่สดกว่า
                ส่วนจะเอา L หรือ R
                แล้วแต่ว่าเราจะเอาไปทำ RAID หรือไม่
                แต่ถ้าให้แนะนำ
                E7200+P45
                น่าจะดีกว่าตัวที่ถามมา

P45 ราคาฉีกหนีไปเป็น 1,000 เลยอะ แพงกว่า CPU อีก ?

http://www.jib.co.th/TH/subcategory....ubCategory=204
                Last edited by Originals; 10 Sep 2008, 08:22:49.

Comment

GigaByte GA-EP35-DS3L (P35)

ตัวนี้ก็ดีครับถ้าไม่ได้ Clock อะไร

ประหยัดไฟ ประหยัดเงิน

ที่จริงตัวนี้ก็ใส่ได้ครับ

GigaByte GA-EP31-DS3L (P31)

ไม่ต่างกันเท่าไรถ้าไม่ clock

Comment

ขอบคุณค่ะ ซื้อแล้วค่ะ..........................?

Comment

Working...
                    X