Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกันเปล่า!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกันเปล่า!!!!!!

ตอนนี่ใช้ บอร์ดของ XFX nForce 630i/7100 และ CPU 775 P4 3.0 แรม 2 G บัส800 ดูหนัง Hidef ได้แค่ 720p เอง 1080p ดูได้แต่กระตุกมาก ถ้าผมเปลี่ยน CPU เป็นพวก E2??? จะช่วยให้ดูได้ดีกว่า P4 หรือเปล่าครับ หรือไม่เกี่ยวกับ CPU เพราะผมดูผ่าน HDMI ต่อออก LCD อ่ะครับ ลงความเห็นหน่อยครับ

เปลี่ยนเป็นตระกูล Dual core ช่วยให้ดูได้ดีขึ้นแน่ครับ จาก P4

Comment

cpu ล้วนๆ เปลี่ยนเป็น 2 หัว แล้วจะพบว่ามันไม่กระตุก

Comment

การ์ดจออะไรครับ ถ้าการ์ดจอดี CPU แทบไม่ได้ใช้งานเลย ระบุการ์ดจอที่ใช้มาก่อนดีกว่า ว่าใช้รุ่นไหนอยู่

ใช้2140อยู่ กับx1300pro 256m กระตุกบางช่วง รอเปลี่ยนการ์ดจอ
        Last edited by Hello! Project; 9 Sep 2008, 10:56:43.

Comment

Originally posted by miixer View Post
          เปลี่ยนเป็นตระกูล Dual core ช่วยให้ดูได้ดีขึ้นแน่ครับ จาก P4
          Dual Core ทุกรุ่น หรือเปล่าครับ E2160 พอเปล่าครับ

Comment

E2160 ก็ดีครับ

การ์ดจอแยกก็ช่วยได้...

Comment

ไม่ได้ใช้การ์ดจอครับ ต่อ HDMI จากบอร์ดเข้า LCD เลย เพราะมันมีมาให้อยู่แล้ว ดูชัดมากนะครับ ที่720p ถ้าผมไม่ใช้การ์ดจอ เปลี่ยน CPU E2160 และเพิ่มแรมอีก 2 G. เป็นไงครับ

Comment

คิดว่าการ์ดจอลากไม่ใหวครับ

Comment

Originally posted by Hello! Project View Post
                  คิดว่าการ์ดจอลากไม่ใหวครับ
                  เห็นเค้าบอกว่าเทียบเท่ากับ 8600GT นะ ไม่รู้จิงเปล่า ถ้าไม่ไหวสงสัยต้อง 4 หัวแล้วมั้ง

Comment

Originally posted by kitludee View Post
                    ตอนนี่ใช้ บอร์ดของ XFX nForce 630i/7100 และ CPU 775 P4 3.0 แรม 2 G บัส800 ดูหนัง Hidef ได้แค่ 720p เอง 1080p ดูได้แต่กระตุกมาก ถ้าผมเปลี่ยน CPU เป็นพวก E2??? จะช่วยให้ดูได้ดีกว่า P4 หรือเปล่าครับ หรือไม่เกี่ยวกับ CPU เพราะผมดูผ่าน HDMI ต่อออก LCD อ่ะครับ ลงความเห็นหน่อยครับ
                    ใช้โปรแกรมอะไรดูครับ บ้างที่อาจเป็นที่โปรแกรมที่ใช้ดูก็ได้

Comment

Originally posted by itop View Post
                      ใช้โปรแกรมอะไรดูครับ บ้างที่อาจเป็นที่โปรแกรมที่ใช้ดูก็ได้
                      ใช้อยู่หลายตัวครับ KMPlayer VLC ลงโค้ดอะไรๆที่เค้าบอกว่าดีลงหมดครับ อับเดดตลอด

Comment

อันนี้เคยลองมาและ ความละเอียด 1080p Duocore,celeron Duocore กระตุกครับยืนยันทดลองมาแล้ว(ทั้งหมดนั้นใช้ VGA GF8400GS นะ) แต่พอเปลี่ยนเป็น E7200 หายเลย จิงๆลองดู

Comment

Originally posted by royyime View Post
                          อันนี้เคยลองมาและ ความละเอียด 1080p Duocore,celeron Duocore กระตุกครับยืนยันทดลองมาแล้ว(ทั้งหมดนั้นใช้ VGA GF8400GS นะ) แต่พอเปลี่ยนเป็น E7200 หายเลย จิงๆลองดู
                          แล้วเค้าติด ช่อง HDMI มาทามมั้นง่ะ งง หรือว่าติดเพื่อดึงราคา

Comment

Originally posted by kitludee View Post
                            แล้วเค้าติด ช่อง HDMI มาทามมั้นง่ะ งง หรือว่าติดเพื่อดึงราคา
                            ความจริงคือ จะมีผลต่อ VGA ออนบอร์ดที่ท่านใช้มันคุณภาพต่ำไปครับ(Geforce 7100Onboard) ชุดคำสั่งมันไม่สนับสนุน 1080p

ส่วนการทำงานกับหนัง Hi-def มี 2 ทางเลือกครับ

*ท่านจะเปลี่ยน CPU เป็น Core2 2Ghz+
                            หรือ
                            *ท่านจะใส่ VGA Radeon HD 2400pro ซึ่งตัวนี้มันจะไม่ไปรบกวนการทำงานของ CPU เลย

เลือกเอาครับ ถ้าแค่เอามาดูหนังเล่นเน็ต ผมว่า ตัวเลือกที่ 2 จะดีกว่าครับ หนังภาพจะสวยตามสเปกมันเลย แต่ถ้าเอา CPU คุณภาพหนังคงจะแย่กว่าครับ

Comment

Working...
                            X