Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ของใครเร็วกว่าของผมมั่ง ท้าพิสูจน์เลย...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ของใครเร็วกว่าของผมมั่ง ท้าพิสูจน์เลย...

ขำขำ อย่าคิดมาก

ความเร็วการอ่าน

ความเร็วการเขียน

ความเร็วติดเพดาน อ้ากกกกก

Comment

เร้วแซงhd

Comment

เจอแบบนี้ขอยอมแพ้งับ XD

Comment

ทำไมมันค่อย ๆ เร็วขึ้นฟระ - -"

Comment

หลอน โฟโต้ช็อปป่ะครับ^^"

Comment

เร็วติดจรวจ

Comment

ผมถอด 7200 รอบทิ้งไปแล้วครับพอเห็นตัวนี้ รบกวนบอกที่ซื้อด้วยครับ คำว่าเร็วยังน้อยไป สงสัยใน HDD มี intel 4 CORE ควบคุม

Comment

เฉลย : http://www.superspeed.com/desktop/ramdisk.php

Comment

ราคามันเท่าไรฮะ ใช้ยังไงหรอครับ มี่ส่วนเพิ่มเฟรมเรทเกมไหมฮะ

Comment

น่าเอามาลงOSน่าจะเร็วปรี๊ดๆ

Comment

ขอเฉลยล่ะนะครับ ท่านเจ้าของกระทู้~

Originally posted by turionx2 View Post
                        ผมถอด 7200 รอบทิ้งไปแล้วครับพอเห็นตัวนี้ รบกวนบอกที่ซื้อด้วยครับ คำว่าเร็วยังน้อยไป สงสัยใน HDD มี intel 4 CORE ควบคุม
                        ไม่ต้องไปหาซื้อที่ไหนครับ มันอยู่ในเครื่องท่าแล้ว แค่ใช้โปรแกรมRamdiskจัดการก็โผล่มาให้ได้ยลกันแล้วครับ

Originally posted by kotnarukkot View Post
                        ราคามันเท่าไรฮะ ใช้ยังไงหรอครับ มี่ส่วนเพิ่มเฟรมเรทเกมไหมฮะ
                        เป็นโปรแกรมจำลองแรมให้เป็นHDD เหมาะเอาไว้ทำที่เก็บTemp file หรือเอาไว้ตัดต่อรูป เวลาโหลดรูปใหญ่ๆจะได้ไม่กระตุกอ่ะครับ หรือจะเอาไว้ใช้เวลาอัดเสียง(Stream)เวลาทำAdobe Auditionก็ได้ แต่ผมใช้ในการทำงานVDOครับ เร็วถึงใจ
                        ลงเกม.. ผมไม่คิดว่ามันจะConfigเนื้อที่ได้ขนาดนั้นนะ เพราะแรมมันจะไม่พอเอาครับ

Comment

ใช้ RamDisk ผมก็กะว่าจะใช้เอามาทำงานเหมือนกัน ให้ว่างๆก่อนแล้วกัน

ว่าแต่ระบบมันยืดหยุ่นขนาดไหนครับ ผมอยากได้ประมาณว่า ตอนเปิดเครื่องให้มัน copy ข้อมูลจากบางที่ไปไว้บน RamDisk พอจะปิดเครื่อง ก็ให้ copy กลับไป update ข้อมูลให้ มันผมทำได้เปล่าครับ?

Comment

โปรแกรมนี้ใช้แล้วมีผลกระทบกับแรมหรือปล่าวครับ อยากลองใช้บ้างอ่ะ^^

Comment

เข้ามาเฉลยไม่ทัน หุหุ

เปลื่ยน Ram เป็น HDD หุหุ

ปล. ดูจากชื่อ Hdd ในโปรแกรม เทส หุหุ

Comment

Working...
                              X