Announcement

Collapse
No announcement yet.

เผลอไป FORMAT เราจะกู้ไฟล์คืนได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เผลอไป FORMAT เราจะกู้ไฟล์คืนได้ไหมครับ

พอดีคอมที่ทำงานเสีย ผมก็เลยไป FORMAT แบบ NTFS (QUICK) โดยที่ลืมว่ามีงานนับพันชิ้นอยู่ใน C:

พอลง XP ใหม่ นึกขึ้นได้ว่ามีงานสำคัญมาก แบบนี้ผมจะกูมาได้ไหมครับ มันเป็น แฟ้มอยู่ใน C: โดดๆเลย

แล้วถ้ากู้ได้ใช้โปรแกรมไหนกู้ครับ หรือถ้าทำเองไม่ได้เอาไปให้ที่พันทิพ เค้ากู้มันจะมีโอกาศได้ไฟล์กลับมาไหมครับ

เข้ามาดันครับ

Comment

กู้ได้ครับ แต่ถ้าลงวินโดวทับไปแล้วอาจกู้ได้ไม่100%

โปรแกรมที่แนะนำก้อ recovery myfile อ่ะครับ

สแกนแบบ rawน่าจะกูคืนได้บ้างนะครับ

Comment

กำครับ อิอิ ท่านฟอร์แมตไปแล้ว และลงวินโดวส์ทับไปแล้วด้วย งานเข้าแร้ววว

-> (~ ๏_ ๏)~กู้ข้อมูลง่ายๆ File Scavenger 3.0 อยากรู้ไหม ง่ายยังไง เข้ามาเลย~(๏_ ๏~)

และอีกตัว

-> EasyRecovery

Comment

ขอบคุณพี่ทั้ง 2 ครับ ต้องบอกว่างานเข้าจริงๆ

Comment

น่าสงสารจัง easy recovery ก็น่าจะได้นะครับ

******ทำไมมีแต่คนชอบลืมงานแล้วฟอร์แมทลงวินโดวส์ทับกันเยอะจิงๆ

Comment

Originally posted by kk View Post
              น่าสงสารจัง easy recovery ก็น่าจะได้นะครับ

************ทำไมมีแต่คนชอบลืมงานแล้วฟอร์แมทลงวินโดวส์ทับกันเยอะจิงๆ
              ช่ายๆๆๆๆ

Comment

ลง windows ทับไปแล้ว งั้นก็โอกาสได้คืนทั้งหมดยากพอสมควรครับ ลอง Active File Recovery หรือActive @ Partition Recovery อาจได้คืนมาบ้าง

ให้ร้านคอมกู้กรณีนี้ไม่น่าเวิร์ค

ถ้าให้บริษัทรับจ้างกู้ข้อมูลช่วยก็มีค่าใช้จ่ายเยอะหน่อย

Comment

Working...
                X