Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ Winfast Geforce 4 MX440 แล้วเล่นบางเกมช้า และอืดมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ Winfast Geforce 4 MX440 แล้วเล่นบางเกมช้า และอืดมากครับ

ผมใช้ Winfast Geforce 4 MX440 64 MB ซึ่งเล่นเกมจำพวก Eggsucker, Pokemon ซึ่งก้อเป็นเกมธรรมดาๆ ไม่ได้มีกราฟฟิกอะไรมากมาย เมื่อเล่นเกมแล้วรูสึกว่ามันช้า และอืดมากครับ ผมเลยลองเล่นแบบไม่ได้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ซึ่งมันกลับเล่นได้เร็วกว่าเดิมซะงั้น ส่วนไดร์เวอร์ที่ผมลงก้อใช้จากแผ่นไดร์เวอร์ที่มาพร้อมการ์ดครับ

รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอรายละเอียดสเปกเครื่องทั้งหมดด้วยสิครับ จะได้แนะนำถูก

Comment

ผมใช้ Winfast Geforce 4 MX440 64 MB

สเปกดังนี้ครับ
      CPU: AMD Ahtlon XP 2400+
      Mainboard: Gigabyte GA-7VA F9
      RAM: 512 MB. Bus 333MHz
      HDD: Maxtor 80 GB ATA 133
      Graphic Card: Winfast Geforce 4 MX440 64 MB
      ครับผม
      เล่นพวก CM&FM ดูหนังฟังเพลง ก้อปกตินะครับ เป็นเฉพาะบางเกมอ่ะครับ
      ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

ลองหาไดร์ฟเวอร์ตัวใหม่มาลงนะครับ บางทีอาจจะมีปัญหากับไดร์เวอร์ครับ

Comment

คาดว่าไดรเวอร์ไม่เข้ากันกับWindowsตัวที่คุณใช้อยู่ แนะนำให้โหลดไดรเวอร์ตัวใหม่มาลงเลยคับ
          http://www.nvidia.com

Comment

ไดรเวอร์อาจใหม่ไปคับ ลองหาตัวเก่าๆมาลอง

Comment

มันเก่าแล้วน่ะครับ
              ถ้าเกมใหม่ๆไม่ไหวแน่ครับ

Comment

Working...
              X