Announcement

Collapse
No announcement yet.

Psu Raidmax 530w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Psu Raidmax 530w

Duo core 2160
    Hdd 1
    DVD 1
    พัดลม 3ตัว
    xfx 8800GT
    ใช้ PSu RaidMax "HYBRID" Full Power 530W เอาอยู่ไหมคับ
    มันให้กำลังต่อเนื่องที่ 70% ใช่ป่ะคับ กอ้ประมาณ 371w.
    แล้วตัวนี้วัตต์เต็มรึปล่าวคับ ท่านผู้ชม

เปรียบเทียบกะตัวนี้ Cooler Master Extreme Power Plus (RS-460-PMSP-A3) 460W ตัวไหนดีกว่าคับ ราคาเท่ากันเลย

Comment

วัตต์ไม่เต็มครับ แต่ก็พอเพียงสำหรับชุดคอมฯท่าน

เทียบกับ CoolerMaster ผมว่าเล่น RaidMax ดีกว่า ของ CoolerMaster มันก็ไม่เต็มเหมือนกัน

Comment

1 วัตต์ไม่เต็มครับ

แต่ตัวนี้คุ้มดีครับ สวย+จ่ายจริงเกิน400W ราคาไม่แพง

2 ผมว่า RaidMax ดีกว่าครับ จ่ายได้มากกว่า+ถูกกว่า

Comment

แม่นแล้ว ใช้อยู่

Comment

Raidmax 530w หาได้จากไหนอะนอกจาก http://www.busitek.com/

สะดวกพันทิพงาม กับ เซีย

หรือที่ขายก้อลองบอกทีน้า ขอบคุนๆ

Comment

goalcomp ก็มี ผมก็เห็นอยุ่หลายร้านนะคับ

เซียร์ยังหาไม่เจออะ

Comment

Raidmax 530w เอาอยู่คับ

Comment

ชักกลัวๆแล้วซิ ใช้ Raidmax530อยู่เหมือนกันครับ
                  แต่ของผมมี
                  E8400
                  HD4850
                  HDD 2 ลูก
                  พัดลม 3
                  DVD 1
                  ตอนนี้ยังได้แต่อีกหน่อยจะเ ป็นยังไงเนีย T^T

Comment

ตัวนี้เขาว่าให้ไฟดีกว่า Delux รึเปล่าครับ ถ้าใช่ สบายๆผมว่า

ขนาดผมใส่ x-fi , FAN LED 120cm 5 ตัว , oc cpu อีก ,oc 9800gtx+ อีก รัน crysis benchmark ตั้งหลายรอบไม่เป็นไร อิอิ

Comment

RaidMax "HYBRID" Full Power 530W
                      ราคาเท่าไหร่เหรอครับ ลังเล กับ delux อยู่เหมือนกัน

Comment

RaidMax530W 1500 บาท

Comment

Delux DLP-35A 500w ที่ JIB 1,410 คับ
                          Raidmax 530w 1500
                          ผมเชื่อใจ Raidmax มากกว่าคับ
                          แต่เคยดูในเวปทดสอบ Delux DLP-35A 500W เทสกะ 4คอร์ 8800GTS
                          HDD 1 ตัีว DVD 1ตัว เอาอยู่สบายๆเลย ใช้วัตต์ไป 307 w. อ่ะคับ

Comment

อีก1ข้อที่ผมอยากรู้คือว่าเจ้า PSu RaidMax "HYBRID" Full Power 530W
                            มันเปนแบบ Passive PFC หรือว่า Active PFC คับ

Comment

Originally posted by watermill View Post
                              อีก1ข้อที่ผมอยากรู้คือว่าเจ้า PSu RaidMax "HYBRID" Full Power 530W
                              มันเปนแบบ Passive PFC หรือว่า Active PFC คับ
                              Active ครับ

Comment

Working...
                              X