Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ NB การ์ดจอ ATI และมี HDMI ซักตัวครับ 35k (+- 4k)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Acer 5530G ตัวทอปไงครับ การ์ดจอ hd3650 นี่ แรงครับ

Comment

Dell Studio 15 คับ

Comment

วันนี้ไปเดินดูมา จริงๆก็ยังถูกใจ dell อยู่ แต่ลอง search ดู อาการของ 8400 มันน่ากลัวจริงๆ
        toshiba HP ACER ยังไม่ถูกใจเลย

ที่โอเคเห็นจะเป็น Asus F8xx (32k~42k ร้านบอก free vat)
        และ BenQ S42 (39k vatตะหาก)
        ถ้ายังมีคนอ่านกระทู้ผมอยู่ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ
        ถ้า Asus ควรเป็นตัวไหนดี เพราะอะไร
        หรือถ้า BenQ จะดีกว่าเพราะอะไร

Originally posted by Giggs1245254 View Post
        - เล่นเกมส์ (เล่นไม่บ่อย แต่เป็นเกมส์ระดับกลางค่อนไปทาง(กิน spec)สูง)

F80S --> HD3470 ก็เอาไม่อยู่

ฺำืBenQ S42 ONLY
        HD3470 มันแรงกว่า 7600GS ไหมครับ
        PC เครื่องเก่าเป็น 7600GS อยู่ ถ้าต่ำกว่าก็คงไม่อยากได้
        Last edited by nontpix; 11 Sep 2008, 21:21:47.

Comment

Originally posted by nontpix View Post
          HD3470 มันแรงกว่า 7600GS ไหมครับ
          PC เครื่องเก่าเป็น 7600GS อยู่ ถ้าต่ำกว่าก็คงไม่อยากได้
          ไม่อะคับประมาณ7300

Comment

ผมซื้อ Compaq มาวันนี้เนี่ย 24k

ทุเรียน 2 หัว 2 ghz ram 2 gb hd3450 มี hdmi ด้วย

หุหุ รหัส CQ45-104ax

Comment

ไปเอา ACER 5530G ตัวTOPไปเลย ราคา 39,000
              ATi แรงนะขอบอกถ้าคู่กับ AMD

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                Acer 5530G ตัวทอปไงครับ การ์ดจอ hd3650 นี่ แรงครับ
                Originally posted by mr.aof View Post
                ไปเอา ACER 5530G ตัวTOPไปเลย ราคา 39,000
                ATi แรงนะขอบอกถ้าคู่กับ AMD

ตัวนี้ครับ เจ๋งสุดในราคานี้แล้ว

Comment

ตอนนี้เอนไปทาง BenQ S42 มากกว่า Asus นิดเดียวในรุ่นที่ราคาเท่ากัน เลือกยากจริงๆนะเนี้ย
                  แต่ Compaq ราคาถูกดีจัง

Comment

Originally posted by Giggs1245254 View Post
                    - เล่นเกมส์ (เล่นไม่บ่อย แต่เป็นเกมส์ระดับกลางค่อนไปทาง(กิน spec)สูง)

มาอีกแล้วหน้าม้า ใครว่าเอาไม่อยู่ครับ ถ้าเล่นเกมความละเอียดสูงมีกระตุกทุกตัว ต่อให้เป็น Desktop ก็กระตุกครับ ตอนนี้ผมใช้ F80S อยู่เล่นเกมได้ทุกเกมนะ และที่สำคัญมีทุกอย่างที่เจ้าของกระทู้ต้องการด้วย สำคัญ เรื่องบริการหลังการขายอยากให้ จขกท.ลองศึกษาเพิ่่มเติมด้วยนะ เพราะเวลามันเจ๊งขึ้นมาเนี่ย คอมแรงก็ไม่ช่วยอะไรเลยนะ

Comment

มาอีกแล้วหน้าม้า ใครว่าเอาไม่อยู่ครับ ถ้าเล่นเกมความละเอียดสูงมีกระตุกทุกตัว ต่อให้เป็น Desktop ก็กระตุกครับ ตอนนี้ผมใช้ F80S อยู่เล่นเกมได้ทุกเกมนะ และที่สำคัญมีทุกอย่างที่เจ้าของกระทู้ต้องการด้วย สำคัญ เรื่องบริการหลังการขายอยากให้ จขกท.ลองศึกษาเพิ่่มเติมด้วยนะ เพราะเวลามันเจ๊งขึ้นมาเนี่ย คอมแรงก็ไม่ช่วยอะไรเลยนะ

Comment

NB การ์ดจอ ATI ที่ออนบร์อด ชิปเซต 780G นี่มีหรือยังครับ
                        กะไปดูหนัง hidef (เน้นค่าย ATI) เกมส์ไม่เล่นเลย อยากได้แค่ออนบร์อด

Comment

Originally posted by nontpix View Post
                          วันนี้ไปเดินดูมา จริงๆก็ยังถูกใจ dell อยู่ แต่ลอง search ดู อาการของ 8400 มันน่ากลัวจริงๆ
                          toshiba HP ACER ยังไม่ถูกใจเลย

ที่โอเคเห็นจะเป็น Asus F8xx (32k~42k ร้านบอก free vat)
                          และ BenQ S42 (39k vatตะหาก)
                          ถ้ายังมีคนอ่านกระทู้ผมอยู่ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ
                          ถ้า Asus ควรเป็นตัวไหนดี เพราะอะไร
                          หรือถ้า BenQ จะดีกว่าเพราะอะไร

ถ้างั้นแนะนำเอาเบนคิวs42

cpuเซนทริโน2 จอled ฮาสดิส320กิก แรมddr3 กล้อง2ล้าน บูลทุธ ไวไฟ5X ระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกและออนบอดได้เพื่อการประหยัดไฟ กาดจอจีฟอส9600GT DDR3 แรงสุดที่มีขายในไทยตอนนี้ บอดี้โลหะทำให้เบา ระบายความร้อนดี เป็นรอยยากกว่าบอดี้โลหะ นำหนัก2.05โล

เล่นเกมได้ทุกเกมแม้แต่ไควิสยังปรับได้สูงเลย

Comment

1080 Full HD จอต้อง 1920*1200 ไม่ใช่เหรอ
                            ที่เข้าข่ายสเปกนี้ ก็มี ASUS M70Sa จอ17" ATi3650 แต่ราคา โหดมั่ก - - 7หมื่นกว่าๆ

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
                              1080 Full HD จอต้อง 1920*1200 ไม่ใช่เหรอ
                              ที่เข้าข่ายสเปกนี้ ก็มี ASUS M70Sa จอ17" ATi3650 แต่ราคา โหดมั่ก - - 7หมื่นกว่าๆ
                              ผมเอาไปต่อกับ LCD TV ครับ ไม่ได้ดูบนเครื่อง
                              แล้ว FullHD มันความละเอียด 1920*1080 ครับ ไม่ต้องถึง 1200 ก็ได้

ตอนนี้ผมกำลังชั่งใจอยู่ครับ S42 F8vr และ XPS
                              สองตัวแรกตอบสนองได้ทุกอย่าง แต่ค่อนข้างหนัก
                              - S42 เด่นที่สลับ VGA ได้ และ VGA ไม่เป็นข่าว (1)
                              - F8vr เอาไว้มาเทียบกับ S42 ในราคาเท่าๆกัน (2)
                              - XPS ยังอาลัย design กับ bat 9 cell ราคา 32k อยู่ ถ้ามันมี ATI ละก็นะ...(3)
                              - ส่วนพี่ toshiba ผมไม่ถูกใจ design แล้วผมยังไม่รู้ว่ารุ่นไหนมันจะเหมาะกับผมด้วย ท่านสาวกช่วยแนะนำหน่อยครับ
                              ถ้า 13.3" ไม่ต้องแรงมากก็ได้ ขอ ATI/G9x+HDMI เน้นเบาไปเลย
                              ถ้า 14.1" อย่าหนักมาก 2.2~2.5 spec สูงหน่อย ATI/G9x+HDMI

แต่เกิดเลื่อน present งานพอดี ทำให้ขยายเวลาซื้อไปเป็นกลางเดือนหน้าได้ อาจจะรออีกนิด (XPS ATI)

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

Comment

Originally posted by bastard18 View Post
                                เอ่อ ... ผมไม่ใช่หน้าม้า BenQ นะครับ แค่เห็นว่ามันโคตรคุ้มเฉย ๆ

ผมสาวก Lenovo ครับ -*-
                                Last edited by Giggs1245254; 13 Sep 2008, 19:29:21.

Comment

Working...
                                X