Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาซาวด์การ์ด มันเสียนี้มันมีอาการแบบไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาซาวด์การ์ด มันเสียนี้มันมีอาการแบบไหนบ้างครับ

เวลาซาวด์การ์ด มันเสียนี้มันมีอาการแบบไหนบ้างครับ คือวันนี้ผมเปิดเพลงฟัง รู้สึกว่าเสียงมันจะออกแตกๆหน่อย ตรวจดูแล้วไม่น่าเป็นที่ลำโพง เพราะช่วงนี้เปิดเพลงเบาๆ งงเลย

เป็นที่คุณภาพของไฟล์เพลงหรือเปล่าครับ

Comment

เท่าที่รู้ เปิดคอมไม่ติด..โดนมา2การ์ดแล้วหละ

Comment

Overclock ระบบสิท่าครับ บอร์ดสมัยใหม่เดี๋ยวนี้มันไม่ค่อยจะล๊อกบัส PCI กันแล้ว ไม่รู้ทำไมสงสัยจะขี้เกลียดมั้ง

ถ้าการ์ดใหม่ๆใช้ตอนแรกๆมันก็จะทนบัสสูงๆไว้อยู่ครับ พอใช้ไฟซักพักมันเริ่มเกิดอาการทนไม่ไหวก็จะเริ่มมีปัญหากับคุณภาพเสียงแล้วครับ เสียงแตกๆ แคร๊กๆ ขาดๆหายๆบ้าง ก็แล้วแตกรณีไปล่ะครับ

อีกอย่างก็ดีเทคไม่เจอ แต่ที่กวนมือมากที่สุด(อาจจะโยนทิ้ง)วินโด้เจอแต่ลง Driver ไม่ได้ครับ

ตอนนี้ผมแก้ปัญหาหนี้มาเล่นการ์ดเสียง PCI-e แล้ว ถึงมันจะไม่มีรุ่นที่ผมชอบเท่าตอนสมัยเล่น PCI อ่ะ แต่ก็ยังดีกว่าทนให้การ์ดเน่า เสียงออกมาไม่ดีมีปัญหา
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

ป้อน อินพุตเกินขนาตหรือป่าว แอมจะมีลีมิตอินพุตมันอ่าคับป้อนอินพุตเกินขนาตเสียงก็แตกได้ ลงลดเสียงไนวินโด้หรือไรไดร์เวอร์ดูๆไปเร่งวอลลุ่มที่ตัวแอมแทน

Comment

โดนแล้ว ทำอะไรไม่ได้นอกจากคลิก แต่เปิด โฟรเดอร์ โปรแรมไม่ได้ ทิ้งไว้ 5 นาทีจะหาไปเองอีกสักพัก เป็นอีก รีสตาร์คอมไม่ติดต้องถอดการด์ออกก่อน แล้วค่อยเปิดเครื่องแล้วเสียบใหม่ และมีแฮ้งค์ ด้วยบางครั้ง

Comment

Working...
            X