Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธี ทำให้ส่งWireless Router ให้แรงขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธี ทำให้ส่งWireless Router ให้แรงขึ้น

ขอวิธี ทำให้ส่งWireless Router ให้แรงขึ้น ด้วยครับพอดีอยู่ไกลจากตัวส่งรับไม่ได้เลย ขอบคุณครับ

Wireless Routerก็คือตัวส่งสัญญาณแบบWireless จะส่งยังไงให้แรงและเร็วก็ส่งแบบEMSลงทะเบียนด้วยครับ ถึงเร็วแน่ๆ

Comment

อะจึ๋ย - +

ผมว่ามันก็เร็วเท่ากับ internet ที่ใช้แล้วนะครับ

เน็ทบ้าน เดี๋ยวนี้อย่างมากก็ 4 Mbps

แต่ว่า เจ้า wireless ของเรานี่มันส่งได้ไวกว่าเปนสิบเท่าเลยครับ ^__^
      เพราะชะนั้น ตราบใดที่ internet เรายังไม่โหลดเร็วกว่า การส่งข้อมูลของ wireless แล้วล่ะก็
      มันก็ยังไวเท่าเดิมเสมอแหละครับ

Comment

ไม่ได้คร๊าบบบ

ผมลองมาหลายแบบแล้ว

Comment

ระยะ เกี่ยวกับอัตราการรับส่งข้อมูล รึเปล่าครับ

Comment

โมเสาเอา

หรือก็เปลื่ยน Firmware ในกรณีที่มีแบบ open ให้

Comment

โมเสา

โม เสายังไงครับ เห็นรับมีใช้กระชอนได้ แต่ตัวส่งนี้ต้องใช้อะไรดีครับ

Comment

Working...
              X