Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ 22 นิ้วใช้การ์ดจอตัวไหนดีครับ ค่ายแดงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ 22 นิ้วใช้การ์ดจอตัวไหนดีครับ ค่ายแดงครับ

ครับตามหัวข้อกระทู้เลยครับ เนื่องจากจอ CRT Philips 107p ของผมได้สิ้นอายุขัยลงด้วยโรคชราด้วยอาการหลอดภาพล้มเหลวอย่างสงบ

เลยเล็ง LCD ตัวใหม่ 22 นิ้วครับ ช่วยเลือกการ์ดจอให้ทีครับว่า 4850 หรือ 4870 ดีครับ ควรใช้แรมการ์ดจอ 512 หรือ 1 GB ไปเลยดีครับ

PSU ผม raidmax 630w volcano แรม 4 slot Harddisk Drive Dvd อย่างละคัวครับ

อยากปรับภาพสูงๆสมจริงๆหน่อยครับ ขอเว่อบ้าง อนุโมทนาครับ

ดันขับ

Comment

อยู่ที่เงินครับ แล้ว CPU ว่าจะรีดการ์ดจอได้มากเท่าไรใช้ CPU รุ่นไรครับ 22 " ใช้ 4850 ก็ใช้ได้นะครับแต่4870 ก็แจ่มเลยนะ

Comment

ครับขอบคุณครับ CPU กากคับ P D 3.4 945 3.4 Ghz

Comment

Originally posted by Comma View Post
          ครับขอบคุณครับ CPU กากคับ P D 3.4 945 3.4 Ghz
          ถ้าเป็นผมจะถอย ASUS 3870 + E5200/7200

ส่วน945+การ์ดตัวเก่าก็ขายทิ้ง

Comment

แสดงว่า CPU ผมไม่ไหวแล้วจริงๆนะเนี่ย อยากรั้นไม่เปลี่ยนมันจังเลย

Comment

สงสัยต้องรอต่อไป งบประมาณจำกัด เซ็งคับ

Comment

ถ้าผมใช้ CPU เดิม เฟรมเรตจะตกมากไม๊คับ

Comment

ถ้าผมใช้ CPU เดิม เฟรมเรตจะตกมากไม๊คับ
                  หลักการของ NVIDIA อัดการ์ดจอแรงๆไปเลยดีกว่า CPU แรงๆ แต่การ์ดจออ่อนๆ(จากหนังสือ PC TODAY)

แต่ที่ผมบอกไปก็ไม่อ่อนนะครับ เป็นอีกทางเลือกนึง
                  ASUS 3870 ..3750฿
                  E5200 ราว3พัน
                  E7200 ราว4พัน
                  จับลาก 4G แรงกระฉูดครับ

ซึ่งราคาก็พอๆกะ4850 ราว5-6พัน
                  Last edited by จอมยุทธ; 10 Sep 2008, 15:13:01.

Comment

555+ขอบคุณครับพี่จอมยุทธ แล้วหลักการของ ATI ใกล้เคียงกันหรือป่าวครับ อิอิ

Comment

Working...
                    X