Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD กับ ATI แตกต่างกันยังไง แล้วก็ 3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD กับ ATI แตกต่างกันยังไง แล้วก็ 3850

แรงไหมครับ 3850

เวบ JIB คำนำหน้า ATI กับ HD และ GF และ EN คืออะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

อันเดียวกัน
    3850 ตัวเดียวกันหมด

Comment

HD เฟรมเรตจะเยอะกว่า
      ATI เฟรมเรตจะปล่อยได้สม่ำเสมอกว่า โดยดูแล้วไม่กระตุก

Comment

GF มันก็ Geforce ไง

Comment

แล้ว ผม ควร ซื้อ ATI 3850 256 หรือ HD3850 512 ดีครับ อิอิ

Comment

HD มาจากไฮเดฟรึป่าวครับ

Comment

ตามใจท่านเลยครับ ชอบอันไหนหยิบอันนั้น

เพราะมันเหมือนกันครับ

Comment

ATI เป็นชื่อค่ายผู้ผลิตกราฟฟิกชิป นั่นล่ะครับ รู้ๆกันอยู่
                HD เหมือนเป็นชื่อ series ของ ATI ในช่วงๆนี้ ประมาณว่ารองรับ High-def ได้นั่นเอง
                GF คือชื่อ series ของ nVidia คือ Geforce นั่นอง
                EN นี่เหมือนจะเป็นการตั้งชื่อรุ่นของ ASUS ครับ

Comment

Originally posted by miixer View Post
                  ATI เป็นชื่อค่ายผู้ผลิตกราฟฟิกชิป นั่นล่ะครับ รู้ๆกันอยู่
                  HD เหมือนเป็นชื่อ series ของ ATI ในช่วงๆนี้ ประมาณว่ารองรับ High-def ได้นั่นเอง
                  GF คือชื่อ series ของ nVidia คือ Geforce นั่นอง
                  EN นี่เหมือนจะเป็นการตั้งชื่อรุ่นของ ASUS ครับ
                  ตามนั้นครับ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                    HD เฟรมเรตจะเยอะกว่า
                    ATI เฟรมเรตจะปล่อยได้สม่ำเสมอกว่า โดยดูแล้วไม่กระตุก

Comment

บอร์ดผม P5VD2-MX จะรับดีไหมครับ

แล้วก้่อ แนะนำ PSU มือ2 ดีๆ ซักหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                        บอร์ดผม P5VD2-MX จะรับดีไหมครับ

แล้วก้่อ แนะนำ PSU มือ2 ดีๆ ซักหน่อยครับ ขอบคุณครับ
                        งบครับ ?

Comment

psu ผมว่า raidmax 530 ss ก็พอแล้วครับ

Comment

อ้อ PSU ได้ละครับ
                            แต่ บอร์ดผมมัน รับการ์ดจอได้เต็มมะนี่

Comment

ใครเอาพาดาวันน้อยมาบอร์ดเทพละเนี่ย -*-

Comment

Working...
                              X