Announcement

Collapse
No announcement yet.

BanQ s42 มีใครจัดมาแล้วบ้างมาเหล่ากันหน่อย ทั้งข้อดีข้อเสียเน้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BanQ s42 มีใครจัดมาแล้วบ้างมาเหล่ากันหน่อย ทั้งข้อดีข้อเสียเน้อ

BanQ s42 ของผมในเรื่องรวมๆ ดีมากครับ

แต่ซื้อมาได้ 5 วันเข้าๆออกๆ ร้านที่ซื้อมา 3 รอบล่ะ

รอบแรกช่าง ghot window ไม่สมบรูณ์ ===> ไปลงวินโดร์ใหม่

รอบสอง หลังจากลงวินโดร์ ได้ของแถมเป็บไวรัส(ghot มาเหมือนเดิม+ไวรัส) เลยลงวินโดร์เอง
    ลงไปลงมาทุกอย่างปรกติ มาดู my computer ไดร์ผมหายไปไดร์หนึ่ง จาก 320 G เหลือ 150 G
    เวงเลย ตอนนี้ส่งร้านอยู่ ====> T T ไม่ได้ใช้งานซะทีรอบนี้จะเป็นไงบ้างน้อ

ใครพอแนะนำเกี่ยวกับปัญหาที่เจอที่ครับ

ป.ล. BanQ สุดยอด vista ใช้งานยาก(ยังไม่ชิน)

ไดรฟ์ที่เหลือคาดว่าคงไม่ได้แบ่ง Partition แหละครับ

^^

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
      ไดรฟ์ที่เหลือคาดว่าคงไม่ได้แบ่ง Partition แหละครับ

^^
      ลงวินโดร์ใหม่แล้วครับตอนแบ่ง Partition มันก้มีแค่ 150 อ่ะครับ แต่ที่เหลือหายไหนก็ไม่รู้
      ผมว่าเป็นที่ HDD ป่าวครับถ้าเป็นอย่างงั้น มันแครมได้อยู่แล้วใช่ป่ะครับ แต่ดูๆแล้วมันไม่ได้เสียที่อุปกรณ์ คงเป็นที่โปรแกรมครับ

Comment

งานเข้า...รอข้างล่างมาตอบผมก้อ งงงง อยุ่

Comment

อิจฉาจังเลย แรงโคตรๆ

Comment

ปัญหาส่วนใหญ่ 90% มาจาก USER

Comment

ลองดูรุ่นที่ HDD ครับ

ถ้าในรุ่นมีเลข 320 ก็แสดงว่า HDD 320GB ครับ

Comment

ผมเคยไปซื้อคอมให้เพื่อนเวลาร้านมัน Ghost ให้มามันจะมีพื้นที่ที่เหลือที่มันไม่ยอมสร้างพาทิชั่นมาให้นะครับ พอเอามาลงเองถึงได้รู้ว่าที่หายไปคือมันยังไม่ได้ create อะครับ

Comment

ทำไม ไม่ลงใหม่เองดีๆ ไปเลยนะ ไม่เข้าใจเลยคนเรา

ปัญหา 90 % มาจาก user จริงๆ

เอ้อ.... ทำใจ

Comment

เด๋วคงมีคนว่าโพสว่า เบนคิว ห่วยอีก เฮ้อ...

Comment

แนะนำให้ลงเองด้วยครับ ร้านมันไม่เวอร์หรอก ผมเคยซื้อ s32 jib เซียร์ แม่ง windows+ไวรัส เพียบบบบ สุดท้ายต้องลงเองใหม่ทั้งหมด ดีกว่ากันมากมายครับบ หลังๆซื้อเครื่องผมไม่เคยให้มันลงเลย มันก็เลยสบายตัวกันไป ^^

Comment

ถ้า drive dvd ไม่มีปัญหาเหมือนที่ s41 เคยเป็นก็คงสอยแน่ครับ เพราะสเปกและราคาโดนใจ ^^

Comment

Working...
                        X