Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ ASUS f8os เสียงไม่ดังอะทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ ASUS f8os เสียงไม่ดังอะทำไงดี

ใช้ ASUS f8os เสียงไม่ดังอะทำไงดี ถามที่ร้านเค้าบอกว่า driver ไม่ตรงครายมีช่วยหน่อยครับ
    เป็นรุ่นที่เป็น Duo T8100 กับ ATI HD3470
    อย่างอื่นไม่รู้ครับ ช่วยหน่อยครับ

ลองไป SET ค่าที่ Realtek HD Audio Manager ที่เป็นลำโพงสีแดงอยู่ตรง TaskBar น่ะคับ ดับเบิ้ลคลิกเข้าไปเลยคับ ให้ติ๊กที่ เซอร์ราวนด์ นะคับ ลองดูเสียงจะดังเพิ่มขึ้นมาอีกหน่อยคับ แต่ปรับยังไงก็เสียงสู้ลำโพงรุ่นอื่นไม่ได้อยู่ดีอ่ะคับ

ตามรูปภาพนี้เลยคับ

Comment

ใช้ Vista หรือ XP อ้ะ

Comment

ลองเอา ไม้ ฟาดไปที่เครื่องแรงๆสิครับ
        เสียงดังฟังชัด ... เพล้ง! แกร๊กกกก! เต็มสองหูเลยครับ ^^

Comment

ปรับเหมือนกันทุกรุ่นรึป่าวค่ะ ไว้จะไปปรับมั่ง

Comment

จากที่ผมตามคำตอบของคำถามแบบนี้มาหลายกระทู้นะ คำตอบสุดท้ายที่ได้คือ

โน๊ตบุ๊คไม่ได้ออกแบบมาเพื่อเล่นเกม

Comment

เอาต่ออกลำโพงเลย

Comment

ถ้าอยากดังมากๆ ต่อออกเครื่องเสียงโฮมเธียเตอร์เลยคับ รับรองบ้านสะเทือนเลยอ่ะ อิ อิ

Comment

Working...
                X