Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคหน่อยครับ โอเคเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคหน่อยครับ โอเคเปล่าครับ

สเปคโอเคเปล่าครับ เอามาเล่นเกมส์ และทำงานโดยที่มีความจำเป็นต้องเปิดโปรแกรมหลายๆตัวครับ เช่นตัดต่อวีดีโออีกจอ ตกแต่งรูปอีกจอ หาข้อมูลในเน็ตอีกจอ ตั้งใจจะเอามาต่อ 3 จอครับ ควรเพิ่มหรือลดอะไรตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยครับ งบ 30,000 +-ไม่เกิน 1500 เช่น ssd ใช้ 60gb หรือ 128gb ดีกว่าครับ การ์ดจออีก psu กี่วัตดี ข้างล่างของราคาคิดว่าจะเปลี่ยนเอาใส่แทนของข้างบนดีเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ cpu ไม่เอา k นะครับ ส่วนบอร์ดที่เลือก z87 ราคาต่างจาก h87 ไม่มาก ของดูจาก advice ครับ

ใช้ได้ครับ

SSD เอา 128GB ไปเลย Plextor M6S 128GB 2,970 / Plextor M6Pro 128GB 3,690

อย่าลืมซิงค์แยก CM TX3 EVO 750

Comment

ถ้าเปลี่ยนจาก i7 เป็น i5 แล้วเอางบไปเพิ่มการ์ดจอจะคุ้มเปล่าครับ ตามการใช้งานที่ผมได้บอกไว้ครับ psu ไหวหรือเปล่าครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ

เน้นเกมหรือเน้นงาน

เน้นงานเป็นหลักจัด i7

เน้นเกมเป็นหลักจัด i5+การ์ดแรงๆ

ว่าแต่สะดวกแค่ Advice เหรอครับ

Comment

Working...
        X