Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 7,000 ขอการ์ดจอ แรงๆตัวนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

XFX GeForce 9800GTX+ ครับ

Comment

ไหนๆ ใจแอบเทมาหา ATI ละก็จัด 4850 ICQ4 ไปเลยครับ สวย เย็น แรงคับ

Comment

XFX9800GTX+ ครับ ประมาณ 6พันปลายๆไม่เกินงบ แต่ถ้าอยากลอง ATI 4850 ICQ4 ก็น่าเล่นดีเหมือนกันครับ ราคาของสองตัวนี้***งกันไม่กี่ร้อยเท่านั้น เลือกยากจริงๆ

Originally posted by Mr.NOfearS
        แต่ลึกๆก็อยากได้ ati ไม่รู้มันจะดีกว่ายังไง บอกทีนะครับ
        ถ้าถามว่า ati ดีกว่ายังไง อยากแรกที่คิดได้คือ มันให้สีที่ดูดีกว่าทางฝั่งเขียวครับ และมันดูมีเสน่ห์อะไรสักอย่าง บอกไม่ถูก ต้องลองถึงรู้

แต่ถ้าจะเอาความแรงเข้าว่าอย่างเดียว ยังไงๆ HD4850 ก็ยังเป็นรอง 9800GTX+ อยู่ในระดับที่เรียกได้ว่าคุ้มกับส่วนต่างที่มันแพงกว่า HD4850 ล่ะครับ

Comment

ชอบอันไหน เลือก อันนั้น ดิ จะมาถามทำไม ดูๆแล้วเจ้าของกระทู้ ก็ชอบ Gf ก็ซื้อไป ไม่มีใครไปซื้อแทนนายได้หรอก
          ปล.ชอบ ตั้งกระทู้แบบนี้ สุดท้ายก็เลือกที่ตัวเองชอบอยู่ดี จะมาถามคนอื่นทำไง ละงง

Comment

4850 ครับ ผมใช้อยู่

Comment

เคยใช้ 4850 มาครับ

แล้วมาใช้ 9800GTX+

รู้สึกว่าไม่ค่อยต่างกันมากเท่าไหร่

ถ้าเทียบราคาแล้ว 9800GTX+ แพงกว่าหน่อย แต่ลื่นกว่า และเย็นกว่าครับ ยาวกว่าด้วย

Comment

Originally posted by kenjix55 View Post
                ชอบอันไหน เลือก อันนั้น ดิ จะมาถามทำไม ดูๆแล้วเจ้าของกระทู้ ก็ชอบ Gf ก็ซื้อไป ไม่มีใครไปซื้อแทนนายได้หรอก
                ปล.ชอบ ตั้งกระทู้แบบนี้ สุดท้ายก็เลือกที่ตัวเองชอบอยู่ดี จะมาถามคนอื่นทำไง ละงง
                ผมชอบทาง Gf ก็จริง แต่ผมก็อยากจะรู้ว่าทาง Ati มีตัวไหนที่ดีกว่าไหม ผมถึงได้มาถามไม่ใช่ว่ามาตั้งกระทู้ไปงั้น แล้วจะซื้อแบบที่เล็งไว้ ถ้างั้นผมคงไม่มาถามหรอก ผมคิดว่าหลายคนก็หลายความคิดยังไงความคิดตัวเองก็ไม่มีทางดีที่สุดอยู่แล้วถึงได้มาถาม ถ้ามีตัวไหนดีกว่าในราคาประมาณนี้ ก็ยินยอมที่จะซื้อโดยไม่ลังเล แต่ถ้ามันไม่มีก็คงจะซื้อตัวที่เชียร์กันมาเยอะสุดแหละครับ พักหลังไม่ค่อยได้เล่นคอมพ์เลยตัดสินใจไม่ถูก ถ้าเลือกถูกคงไม่มาถามหรอกครับ เคยไปถามร้านที่พันทิพย์2-3 ร้าน
                บอกคล้ายๆกันหมด ati benchmark ดีกว่า แต่ว่าเล่นเกมส์จริงๆ nvdia คนไม่บ่น หรือบ่นน้อยกว่าเยอะ เลยตัดสินใจไม่ถูก หลายๆคนถ้าว่ารุ่นไหนดีผมก็จะเลือกรุ่นนั้นแหละครับ (ปล. ผมไม่ได้มีอคติ ไม่ติดค่าย นะจ๊ะ)

Comment

เชียร์ 4850 เรื่องระบบฟิสิกส์รอ Havok เลย สู้ได้ๆ

ชอบภาพ ATI ครับ

Comment

4850 ICQ4 จัดไป

อยากได้อันไหนก็ซื้อ

ถามไปก็ไม่เปลี่ยน ใจใช่ปะ งั้นก็ไม่ตอบแระ

Comment

ชอบ GF9800 GTX+ ก็เอาเลยสิครับ จะมาตั้งกระทู้ถามอีกทำไม ในเมื่อตัวเองก็ชอบ GF อยู่แล้ว
                      ผมเองเพิ่งถอยมาเมื่ออาทิตย์ก่อนเหมือนกัน ของ XFX เล่น CRYSIS เนียนๆ ปรับ HIGH แรม 2 กิ๊ก CPU 3600+
                      ยังเนียนๆ ได้เลยครับ ส่วน PSU ต้องเล่นวัตเต็มด้วยคับ......

Comment

ไปดุเค้าทำไมกัน...เฮ้อ

เราคนไทยต้องใจเย็นๆ....บ้านเมืองยิ่งวุ่นวายอยู่ ใจเย็นๆน่ะ

Comment

ถ้าคิดว่า2ค่ายมันแรงตามๆกัน ก็เลือกเอายี่ห้อที่มันมีโปรโมชั่นแจ่มๆสิ

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...n=view&nid=269

ถอยnvidiaช่วงนี้อาจได้ของดีติดมือ

Comment

สงสัยเลือกตามโปรดีกว่าเนอะ เลือกเยอะแล้วเครียด (ภาวนาให้ มีโปรของ ati มั่งหะหะ)

Comment

โปรโมชั่นแรงจริงๆ
                              ชิงโชคของเยอะดีจังครับ

เอาเขียวก็ได้ เพื่อได้การ์ดอีกตัว อิๆ

Comment

งบ7000 ก็มี2อันที่ฟัดกันอยู่

HD4850 กับ 9800GTX+

ปรัสิทธิภาพพอกันครับ แล้วแต่ชอบ

Comment

Working...
                                X