Announcement

Collapse
No announcement yet.

sink ลมเทพสุดในงบ 1500 คือตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sink ลมเทพสุดในงบ 1500 คือตัวไหนครับ

จะยกชุดนํ้าให้เพื่อนไป
    อยากมาเล่นลมดูบ้างครับ
    มีงบอยู่ 1500 สูงสุด 1700
    เอามาใช้คู่กับ Core I7 4790K เดิม เเต่ใช้ Render บ่อยอยู่ครับ
    ห้องอูณหภูมิประมาณ 30-32 ไม่เปิดเเอร์
    ผมเน้นคุมอูณหภูมิตอนช่วง Idle กับ Full load
    เสียงผมไม่ค่อยสนเเต่ดังไปผมก็ไม่เอาอยู่ดี เวลาเล่นตอนดึกจะเจอคนด่าเอา
    เรื่องปรับรอบบอร์ดผมมันปรับรอบได้อยู่ครับ
    เเนะนําหน่อยครับมีตัวไหนน่าเล่นบ้าง
    ขอเเบบเย็นๆคุมอูณหภูมิได้ดีใช้ไปนานๆเวลาฟูลโหลดได้
    มีเยอะยิ่งดีครับจะเอาไปตัดสินใจ

Thank you ครับ

Comment

Deepcool Gamer Storm Lucifer

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
        Deepcool Gamer Storm Lucifer
        ลืมบอกไปครับผมใช้เเรม Team Xtreem LV อยู่ครับจอเป็นเเบบไม่ติดเเรมSink ครับ
        เเนะนฟําด้วยครับ มือใหม่มาก
        Last edited by ghost th; 29 Oct 2014, 22:23:53.

Comment

Cooler Master 212X http://www.maximumpc.com/cooler_mast...2_evo_review_0

Comment

Originally posted by Smith686 View Post
            ตัวนี้เย็นเเล้วคุมอูณหภูมิดีไหมครับ เห็นคนใช้กันเยอะ

Comment

ตัวนี้เป็นไงครับ Tt NiC C4

Comment

TTแทบทุกรุ่น เสียงดังหมดเวลาโหลด

Comment

งั้นงบนี้ 212x ดีสุดใช่ไหมครับ

Comment

ไม่แน่ใจว่าติดซิ้งแรมมั้ย แต่ผมG.Skill TridentXไม่ติด
                    เงินเหลือซื้อพัดติดเพิ่มเป็น2ตัวก็ได้

ใช้งานทั่วไปสบายๆครับ 212X เว้นแต่Linx

Comment

Working...
                    X