Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น M ได้แต่เล่น web ไม่ได้เป็นเพราะไรอ่าครับ งง>"<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น M ได้แต่เล่น web ไม่ได้เป็นเพราะไรอ่าครับ งง>"<

เข้าเวปไม่ได้อะครับ ช่วยหน่อย แต่เล่น msnได้

เล่นเกมได้ ไหม ?
    ได้ แต่เล่นเวปไม่ได้ โดน ไวรัส แด๊กซ์ มันไปปิดพอร์ต อะ จำไม่ได้ว่าพอร์ตไร
    เวป ไม่ได้เลย ?
    หลายอาการ แต่ถ้า เล่นเกมได้ ก็น่าจะไวรัสแด๊กซ์

ส่วน M ไม่แน่ใจ ว่ามันพอร์ตเดียวกันกับ เวปหรือเปล่า ?

ลองเข้าเวป หลายๆ เวปหรือยัง อย่าง msn.com yahoo.com ฯลฯ

Comment

ปกติ HTTP จะใช้พอร์ต 80
      อีกปัญหาที่พบบ่อยคือ DNS Server ลองเปลี่ยนไปใช้ dns server อื่นดูครับ

Comment

นอกจาก 2 ท่านบอกแล้ว

บางที ในตัวinternet Explorer ในInternet Opitons ส่วนของ Connections อาจจะไปตั้งพวกProxyไรเอาไว้รึเปล่าครับ? หรืออาจจะไปลงโปรแกรมเกี่ยวกับพวกเร่งเน็ตแล้วลงทิ้ง เน็ตเลยใช้ไม่ได้ (เช่นSquidNT มันจะไปตั้งค่าProxyเป็น 127.0.0.1ไว้)

Comment

Originally posted by gogmagog View Post
          เล่นเกมได้ ไหม ?
          ได้ แต่เล่นเวปไม่ได้ โดน ไวรัส แด๊กซ์ มันไปปิดพอร์ต อะ จำไม่ได้ว่าพอร์ตไร
          เวป ไม่ได้เลย ?
          หลายอาการ แต่ถ้า เล่นเกมได้ ก็น่าจะไวรัสแด๊กซ์

ส่วน M ไม่แน่ใจ ว่ามันพอร์ตเดียวกันกับ เวปหรือเปล่า ?

ลองเข้าเวป หลายๆ เวปหรือยัง อย่าง msn.com yahoo.com ฯลฯ

Notebook อะครับ
          ไม่ได้ลงเกมอะครับ >"< ส่วนเวป รองเปิดหมดแล้ว ไม่ขึ้นเลย ส่วนไวรัสอาจมีครับ ดูเครื่องมันแปลกๆ รวนๆ

Originally posted by T_REX View Post
          ปกติ HTTP จะใช้พอร์ต 80
          อีกปัญหาที่พบบ่อยคือ DNS Server ลองเปลี่ยนไปใช้ dns server อื่นดูครับ

ขอวิธีทำหน่อยนะครับ เปลี่ยน DNS ไงอ่า แล้วพอร์ตดูไงครับ

Originally posted by Zepherous View Post
          นอกจาก 2 ท่านบอกแล้ว

บางที ในตัวinternet Explorer ในInternet Opitons ส่วนของ Connections อาจจะไปตั้งพวกProxyไรเอาไว้รึเปล่าครับ? หรืออาจจะไปลงโปรแกรมเกี่ยวกับพวกเร่งเน็ตแล้วลงทิ้ง เน็ตเลยใช้ไม่ได้ (เช่นSquidNT มันจะไปตั้งค่าProxyเป็น 127.0.0.1ไว้)

ไม่ได้ลงโปรแกรมเร่งเนตออะครับ ส่วน Proxy ไม่ได้ตั้งไรเลยครับ ปกติๆเล่นได้อยู่พออีกวัน ไม่ได้ซะงั้น งงเลย >"< ขอบคุนทุกคำตอบคร้าบผม

Comment

ทำไงดีครับ ยังเปิดไม่ได้อยู่ >"<~

Comment

เอางี้
              ท่าน ตอนเปิดเว็บอะนะ
              ตรง Status Bar ล่างจอ มันขึ้นว่าอะไร?
              ถ้าขึ้นว่า connecting to 1.0.0.0 ต้องหาวิแก้จาก Google เลยครับ เคยเจออยู่

หรือ เปิดดอสขึ้นมา แล้วพิมพ์ ping www.เว็บ.com ครับ เช่น ping www.thaicybergames.com

ถ้าได้ จะเป็นแบบนี้

C:\Documents and Settings\Administrator>ping www.thaicybergames.com

Pinging thaicybergames.com [210.86.182.252] with 32 bytes of data:

Reply from 210.86.182.252: bytes=32 time=46ms TTL=53
              Reply from 210.86.182.252: bytes=32 time=47ms TTL=53
              Reply from 210.86.182.252: bytes=32 time=47ms TTL=53

Ping statistics for 210.86.182.252:
              Packets: Sent = 4, Received = 4, Lost = 0 (0% loss),
              Approximate round trip times in milli-seconds:
              Minimum = 46ms, Maximum = 47ms, Average = 46ms

C:\Documents and Settings\Administrator>

Comment

Working...
              X