Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ดูเปิดหนังไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ดูเปิดหนังไม่ได้ครับ

เรื่องราวมีอยู่ว่าผมได้โหลด(bit)หนัง DVD Master เรือง Beauty and the beast มาจากเว็ปต่างประเทศ ใช้เวลานานมักๆเป็นอาทิตย์ถึงครบ พอเป็ดมาเป็นไฟล์ตามภาพ ใช้ Nero Show Time ก็เปิดไม่ได้ แต่เปิดกับ Windows Media Player Classic ได้ผมต้องทำไงครับ อยากดูแบบ DVD เต็มตัวอะ เพราะเล่นผ่าน Classic มันไปไม่เกิน Menu เพราะ กด play movie ไม่ได้นะครับ

จึงขอรบกวนท่านเทพทั้งหลายช่วยหน่อยครับ

ป.ล. ไฟล์ที่มันโชว์ขึ้นตอนนี้เป็นไฟล์นีโรรูปภาพครับ คือพอกดไปแล้วมันก็ให้เขียนเป็น DVD แต่เป็นไฟล์ภาพอะ
    Last edited by t-force; 10 Sep 2008, 23:37:28.

ลองไปโหลดโปรเเกรมดูหนังมานะครับชื่อ K-Lite ครับ

ที่ท่านบอกว่าโปรเเกรมนี้ไม่เต็มตัว ลองปรับภาพยังครับจะมีใ้ห้ปรับ
    หรือสำเร็จรูปเลยลองมาเล่น
    KMPlayer ดูครับสีสดดีอันนี้

Comment

ตอนนี้ใช้ K-Lite อยู่อะ ก็เปิดไม่ได้ครับ

Comment

Working...
      X